Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ผู้เยาว์ของธนาคารกรุงไทยเปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

เห็นเด็กสมัยนี้ไปโรงเรียนพกตังไปกันวันเป็นร้อย รู้สึกตกใจค่ะ เพราะว่าสมัยก่อนเราเองก็ไม่ได้ตังค์ใช้เยอะขนาดนั้น รู้สึกเหมือนเด็กเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเห็นค่าของเงินกันเท่าไหร่ แล้วก็ไม่อยากให้ลูกตัวเองเป็นแบบนั้นนะคะ ก็เลยว่าจะพาลูกเก็บตังค์เอาเงินฝากเข้าธนาคารเลย แต่ลูกสาวยังตัวเล็กอยู่เลยค่ะก็เลยอยากจะรู้ว่าธนาคารกรุงไทยมีบัญชีไว้สำหรับเด็กๆไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ratsami

ตกใจเหมือนกันค่ะ เพราะเด็กสมัยนี้ใช้เงินกันเก่งมาก แต่ก็ขึ้นอยู่กับพ่อแม่ด้วยค่ะว่าจะสอนลูกยังไง เพราะถ้าเด็กไม่รู้จักเห็นค่าของเงินตั้งแต่เด็ก โตขึ้นก็จะลำบากใช่ไหมคะ ฝึกลูกให้เก็บเงินตั้งแต่เด็กอย่างนี้ดีแล้วค่ะ เพราะว่าพี่สาวก็ทำกับลูกตัวเองแบบนี้เหมือนกันพาลูกไปเปิดบัญชีเงินฝากตั้งแต่เด็กเลย รู้สึกว่าจะเปิดกับธนาคารกรุงไทยนี่ล่ะค่ะ เห็นว่ามีบัญชีที่เอาไว้ให้สำหรับเด็กๆเปิดโดยเฉพาะรู้สึกว่าจะเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ผู้เยาว์นี่ล่ะค่ะ ลองไปดูนะคะ

2020.09.28 21:20

Pum2104

อยากเพิ่มเติมให้สำหรับรายละเอียดนะคะ เพราะว่าเราเองก็เปิดบัญชีนี้ให้ลูกอยู่ เปิดบัญชีขั้นต่ำ 2,000 บาทนะคะ ตรงนี้อาจจะมีค่าเปิดบัญชีที่สูงหน่อยซึ่งไม่เหมือนกับธนาคารทั่วๆไป แต่หลังจากเปิดบัญชีไปแล้วจะฝากเท่าไหร่ก็ได้ค่ะ แต่บัญชีนี้เอาเค้ามีนโยบายว่า ถ้าฝากเยอะกว่าถอนจะยิ่งได้ดอกเบี้ยเยอะค่ะ แนะนำเลยค่ะ

2020.11.28 7:19

ladyKOI++

ฝึกลูกให้รักการออมเงินเป็นเรื่องที่ดีค่ะ เรื่องการใช้เงิน การออมเงิน ต้องฝึกตั้งแต่ยังเด็กจะได้เป็นสิ่งที่ติดตัวเขาไปจนโต จะให้ดีต้องสอนให้เขารู้วิธีหาเงินด้วยค่ะ แต่ไม่ใช่ว่าจะให้หาเงินเยอะๆนะ แค่รู้จักหาเงินใช้เองได้ก็พอ การเป็นพ่อแม่มันไม่ง่ายเลยเนอะกว่าจะเลี้ยงลูกมาจนโตสักคนแล้วต้องช่วยให้เขาอยู่รอดได้ด้วยอีก

2020.12.02 14:44

กาพย์แก้ว

เปิดได้เลยคะ ไม่ทราบว่าอายุเทาไรแล้วคะ ถ้าเป็นของธนาคาร ต่ำกว่า 7ขวบ หรือไงนี้แหละคะ ถ้าเราจำไม่ผิดนะคะ ต้องใช้พ่อกับแม่เป็นคนเปิดบัญชีให้คะ ส่วนเรื่องที่ถามเรื่อง1คนสามารถเปิดได้กี่บัญชี เราว่าตอนนี้เปิดแค่บัญชีเดียวแล้วก็มีเงินฝากประจำให้ได้ก่อนเถอะคะ แต่ถ้าบัญชีหลักคุณอยากเปิดๆได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้นคะ

2021.02.22 5:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

เงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์ ของ ธนาคารกรุงไทย

เงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์ ของ ธนาคารกรุงไทย เปิดบัญชีครั้งแรกขั้นต่ำอยู่ที่ 2,000 บาท อัตราดอกเบี้ยอยู่ที่ 0.50% ต่อปี ทางธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆสิ้นเดือน สามารถฝากถอนเงินได้โดนได้รับดอกเบี้ยจริงๆ ทางธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือน เงื่อนไขการสมัครคือเป็นบุคคลธรรมมาดาอายุไม่เกิน 15 ปี มีสัญชาติไทย

เงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์ ของ ธนาคารกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

ซื้อสินค้าที่สิงคโปร์,ฮ่องกง,มาเลเซีย,อินโดเนเซีย ได้ส่วนลดถึง4% ด้วยบัตร...

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าเป็นบัตรประชาชนรุ่นเก่าของเด็กจะเอาไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สำหรับผู้เยาว์ได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์ ของ ธนาคารกรุงไทย / บัตรกรุงไทย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์กำหนดจำนวนเงินที่จะฝากเข้าในแต่ละครั้งไหม?

เงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์ ของ ธนาคารกรุงไทย / บัตรกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์สำหรับผู้เยาว์ของธนาคารกรุงไทยต้องจ่ายค่าภาษีไหม?

อยากรู้ว่าโบนัสที่ได้จากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สำหรับผู้เยาว์ 100% นี่ถ้าคิดเป็นดอกเบี้ยจะได้กี่เปอร์เซ็นต์คะ?

บัญชีออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์ให้ใครสมัครให้

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์มีเงื่อนไขการทำธุรกรรมยังไงบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี