Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สำหรับผู้เยาว์ของธนาคารกรุงไทยเปิดไปที่สาขาไหนบ้างคะ?

พอดีวางแผนกันกับสามีนะคะว่า อยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ให้ลูกไว้ตั้งแต่เด็กๆ เดี๋ยวจะสอนเขาให้เขารู้จักเก็บเงินออมเงินอะไรแบบนี้ ดูกันอยู่หลายธนาคารเลย แต่ละธนาคารก็มีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สำหรับเด็กเยอะด้วย แต่ว่าสามีอยากจะให้เปิดกับธนาคารกรุงไทยเพราะเขาใช้บริการธนาคารนี้มาหลายปีแล้ว เราก็เลยตกลงไม่มีปัญหาอะไร ว่าจะพาลูกไปเปิดก็เลยอยากรู้ว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สำหรับผู้เยาว์เนี่ยเปิดได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Crecy

ถ้าฝึกให้เด็กๆเก็บเงินตั้งแต่เด็กเนี่ยดีค่ะ เขาจะได้อย่างรู้ค่า เห็นคุณค่าของเงิน ต่อไปเขาก็จะได้เป็นผู้ใหญ่ที่มีความรับผิดชอบด้วย เป็นการฝึกที่ดีเลยนะคะ ถ้ามีลูกก็อยากจะพาไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สำหรับผู้เยาว์ตัวนี้ด้วยค่ะ แต่ว่าตอนนี้ยังไม่มี 555 เคยดูข้อมูลให้กับพี่สาว เพราะพี่สาวอยากจะพาลูกไปเปิดบัญชีตัวนี้ เห็นบอกว่าถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สำหรับผู้เยาว์ไปเปิดได้ทุกสาขาของธนาคารกรุงไทยเลยนะคะ

2020.07.19 13:22

บาร์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์สำหรับผู้เยาว์เราว่าเปิดได้ทุกสาขาของธนาคารกรุงไทยนั่นแหละค่ะ ส่วนใหญ่แล้วสาขาที่เปิดยากมากจะเป็นสาขาในห้างค่ะ คือเราก็ไม่เข้าใจเหมือนกันสาขาที่อยู่ในห้างจะไม่เหมือนสาขาหลักทำให้บริการบางอย่างไม่เหมือนกันมั้งอันนี้ที่เราคิด ถ้าอยากจะไปแบบไม่เสียเวลาเราว่าไปที่สาขาหลักของธนาคารกรุงไทยเลยค่ะแต่ถ้าไม่สะดวกลงไปดูที่สาขาย่อยที่เปิดตามห้างก็ได้นะ ถ้าไปห้างก็ลองแวะไปดูค่ะ

2020.11.09 7:31

Somwai##

จริงอย่างที่คุณบาร์บอกเหรอครับว่าสาขาธนาคารที่อยู่ในห้างจะไม่เหมือนสาขาหลักทำให้บริการบางอย่างไม่เหมือนกัน? ผมไม่ค่อยได้ไปธนาคารเท่าไหร่เลยไม่รู้น่ะครับ ว่าความแตกต่างของสาขาธนาคารที่อยู่ข้างนอก คือ แบบทั่วไป กับสาขาที่อยู่ในห้างสรรพสินค้าจะให้บริการได้ไม่เท่ากัน ใครที่ไปธนาคารบ่อยๆแล้วพอจะรู้เรื่องนี้ บอกกันด้วยนะครับ

2020.12.03 15:38

ธีรฐิติธรรม

หมายความว่ายังไงเหรอครับที่บอกว่าในห้างกับนอกห้างการบริการไม่เหมือนกัน ผมงงเลยนะครับว่าเขามีการแบ่งด้วยเหรอครับ เท่าที่ผมใช้งานมาก็หลายธนาคารนะครับทั้งในห้าแล้วก็สาขาหลัก ต่างก็ให้บริการเราเหมือนกันเลยนะครับแบบนี้ถ้ามีความแตกต่าง ก็แย่สิครับ ยังไงตรวจสอบให้แน่ใจก่อนไหมครับ เดียวจะเป็นเรื่องได้นะครับ

2021.02.24 5:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

เงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์ ของ ธนาคารกรุงไทย

เงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์ ของ ธนาคารกรุงไทย เปิดบัญชีครั้งแรกขั้นต่ำอยู่ที่ 2,000 บาท อัตราดอกเบี้ยอยู่ที่ 0.50% ต่อปี ทางธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆสิ้นเดือน สามารถฝากถอนเงินได้โดนได้รับดอกเบี้ยจริงๆ ทางธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือน เงื่อนไขการสมัครคือเป็นบุคคลธรรมมาดาอายุไม่เกิน 15 ปี มีสัญชาติไทย

เงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์ ของ ธนาคารกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

ซื้อสินค้าที่สิงคโปร์,ฮ่องกง,มาเลเซีย,อินโดเนเซีย ได้ส่วนลดถึง4% ด้วยบัตร...

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าเป็นบัตรประชาชนรุ่นเก่าของเด็กจะเอาไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สำหรับผู้เยาว์ได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์ ของ ธนาคารกรุงไทย / บัตรกรุงไทย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์กำหนดจำนวนเงินที่จะฝากเข้าในแต่ละครั้งไหม?

เงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์ ของ ธนาคารกรุงไทย / บัตรกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์สำหรับผู้เยาว์ของธนาคารกรุงไทยต้องจ่ายค่าภาษีไหม?

อยากรู้ว่าโบนัสที่ได้จากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สำหรับผู้เยาว์ 100% นี่ถ้าคิดเป็นดอกเบี้ยจะได้กี่เปอร์เซ็นต์คะ?

บัญชีออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์ให้ใครสมัครให้

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์มีเงื่อนไขการทำธุรกรรมยังไงบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (ธนาคาร)

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี