Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ซีไอเอ็มบีไทยเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

ตอนนี้กำลังดูอยู่ค่ะว่าธนาคารแต่ละธนาคารเนี่ย ถ้าเราอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เงินฝากขั้นต่ำที่ต้องใช้ในการเปิดบัญชีคือเท่าไหร่ ไปดูมาเงื่อนไขของแต่ละธนาคารก็ไม่เหมือนกันเลยค่ะ แต่มีอยู่อีกธนาคารหนึ่งที่ยังไม่รู้ก็คือธนาคาร CIMB Thai เลยอยากรู้ว่าเงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยคือเท่าไหร่คะ? สูงมากไหมหรือว่าพอกับธนาคารอื่นคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มณู

อืม เงื่อนไขเงินฝากขั้นต่ำของแต่ละธนาคารนี้ไม่เหมือนกันค่ะแต่ว่าอาจจะพอๆกัน อย่างนั้นฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำของบางธนาคารอาจจะไม่มีเลยก็ได้ 500 บาทก็มีหรือบางครั้งก็ 1,000 บาทหรือบางบัญชีพิเศษหน่อยก็ 2,000 บาท ก็แล้วแต่เงื่อนไขไปค่ะ แต่สำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าเงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำจะอยู่ที่ 1,000 บาทนะคะ

2020.07.29 13:22

มะพร้าว

เงื่อนไขการเปิดบัญชีเงินฝากขั้นต่ำของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยคือ 1000 บาทค่ะ เรามั่นใจเลยค่ะเพราะเราเพิ่งเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไม่นาน ก็ถือว่าเป็นการเปิดบัญชีเงินฝากขั้นต่ำที่สูงอยู่นะคะ เพราะว่าธนาคารอื่นๆที่เราไปน่ะบัญชีเงินฝากขั้นต่ำเนี่ยมากสุดก็แค่ 500 บาทเอง แต่โดยรวมของบัญชีตัวนี้ก็โอเคนะคะทั้งเงื่อนไขรายละเอียดอะไรแบบนี้ ถือว่าดีอยู่ค่ะ

2020.11.09 7:37

ก็มีบ้างแหละ..เนอะ😁

เคยได้ยินชื่อธนาคารซีไอเอ็มบีไทยนะคะ แต่ไม่ค่อยคุ้นเเท่าไหร่เห็นคุณมะพร้าวบอกว่าโดยรวมของบัญชีตัวนี้ก็โอเคนทั้งเงื่อนไขและรายละเอียด ถือว่าดีอยู่...มันดียังไงเหรอคะ ได้ดอกเบี้ยเงินฝากมากกว่าบัญชีออมทรัพย์ของธนาคารอื่นหรือเปล่า มีใครที่เป็นลูกค้าของธนาคารนี้อีกบ้าง หรือมีบัญชีที่ว่านี้ก็ได้ มาแนะนำกันหน่อยนะคะ

2020.12.04 14:48

จารย์โพธิ์

ทำไมธนาคารนี้เรียกเงินฝากตอนเปิดบัญชีเยอะกว่าของธนาคารอื่นๆนะ แต่เอาจริงๆนะครับ เวลาที่ผมเปอดบัญชีธนาคารนะครับ ผมก็ฝากขึ้นต่ำที่เขาบอกแหละครับ แตพอผมออกจากธนาคาร ผมก็กดเงินที่ฝากขั้นต่ำออกมาหมดแหละครับ เพราะบัญชีที่ผมเปิดมักจะเป็นบัญชีที่เอาไว้ผ่านเงินเฉยๆครับ ไม่ได้เก็บเงินในบัญชีไว้นานๆครับ เลยไม่ค่อยคิดมากเท่าไรครับ แค่สงสัยเท่านั้นเอง

2021.02.24 6:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เปิดบัญชีผ่านแอปได้ไหม

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ฝากยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ย 2%

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผู้ที่เปิดบัญชีต้องอายุเท่าไหร่

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นโอนที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

การปรับสมุดบัญชีมีประโยชน์อย่างไร เพราะไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีเลยยังสำคัญไหม?

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

การเล่นแชร์มีประโยชน์อะไรบ้างคะ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ ได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% และยังสามารถถอนเงินหรือโอนเงินไปยังธนาคารไหนก็ได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม เปิดบัญชีขั้นต่ำด้วยเงินเพียง 0 บาทเท่านั้น! มีบริการให้ทำธุรกรรมผ่านแอพด้วยซึ่งแอพนั้นมีชื่อว่า Thanachart Connect โมบายแอพ หรือ Thanachart iNet นอกจากเปิดบัญชีด้วยเงิน 0 บาทแล้วยังสะดวกอีกด้วย

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเกิดอุบัติเหตุที่เราไม่คาดคิดขึ้นทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลโดยวงเงินสูงสุดถึง 1,500,000 บาท ในกรณีนี้จะเป็นค่ารักษาพยาบาลสำหรับอายุ 9 วัน - 75 ปี หากผู้เอาประกันนั้นอายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป จะได้รับค่ารักษาพยาบาลด้วยวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท จะคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุไปจนถึงคุ้มครองกระเป๋าเดินทาง

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี