Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยให้เราเมื่อไหร่คะ?

ไปดูรายละเอียดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยมาค่ะ ดูเงื่อนไขหลายๆอย่างแล้วก็รู้สึกว่าน่าสนใจอยากจะลองไปเป็นลูกค้ากับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยดู แต่อยากจะรู้ว่าถ้าสมมุติเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ซีไอเอ็มบีไทยเนี่ยถ้าเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เราก็ต้องได้ดอกเบี้ยใช่ไหมคะ อยากจะรู้ว่าธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยให้กับเราเมื่อไหร่คะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Caddie

หลายธนาคารระยะเวลาจ่ายดอกเบี้ยไม่เท่ากันใช่ไหมคะ ถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยรู้สึกว่าธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยให้กับเราเนี่ยปีละ 2 ครั้งนะคะ ก็คือ 6 เดือนจ่ายทีนึง แล้วอีก 6 เดือนต่อไปก็จ่ายอีกที ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าจะเป็นวันสุดท้ายของเดือนมิถุนายน แล้วก็วันสุดท้ายของเดือนธันวาคมค่ะ นี่คือที่จำได้ล่าสุดนะคะเพราะว่าเคยไปเปิดบัญชีอยู่

2020.07.30 13:22

มูน

ผมเองก็เป็นลูกค้าธนาคารซีไอเอ็มบีไทยนะครับ ปีนึงจ่าย 2 ครั้ง ถ้าถามผมแล้วบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เปิดกับธนาคารซีเรื่องการจ่ายดอกเบี้ยหรือว่าเงื่อนไขส่วนใหญ่ก็ไม่ได้พิเศษอะไรนะครับ ผมไม่ได้บอกว่าธนาคารซีไอเอ็มบีไทยดีกว่าธนาคารอื่นหรือแย่กว่าธนาคารอื่นแต่ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ก็อยากจะให้มองดูของหลายๆธนาคารนะครับเพราะตอนนี้อัตราดอกเบี้ยที่ได้จากธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไม่ค่อยสูงเท่าไหร่

2020.11.09 7:38

ต้วมเตี้ยม\(〇_o)/

เคยอ่านเจอบางคอมเม้นท์บอกว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยมีเงื่อนไขและรายละเอียดที่น่าสนใจ ถือว่าดีเลยแหละ เขาบอกแค่นี้ คร่าวๆน่ะครับ ผมก็นึกว่าดอกเบี้ยเงินฝากคงจะดีละมั้ง เพราะส่วนใหญ่จะไปเปิดบัญชีของธนาคารอะไรก็จะดูเรื่องดอกเบี้ยเงินฝากกันก่อน พอมาอ่านคอมเม้นท์ในกระทู้นี้ เริ่มไม่มั่นใจเรื่องดอกเบี้ยละครับ

2020.12.04 15:14

สินธุรัตน์

เรื่องดอกเบี้ยเงินฝากตอนนี้ถ้าเราจะฝากเงินสำหรับเอาไว้กินดอกเบี้ย ธนาคารไหนก็ไม่ค่อยคุ้มคะ เพราะดอกเบี้ยก็จะได้เท่าๆกันหมดคะ อยู่ที่ประมาณ 0.25-0.30 ไม่น่าจะเกินนี้คะ สำหรับบัญชีแบบออมทรัพย์นะคะ ส่วนถ้าอยากได้ดอกเบี้ยมากๆก็หันไปดูบัญชีเงินฝากประจำดูนะคะ เรื่องของดอกเบี้ยต่างกันคะ แต่ส่วนตัวก็ไม่น่าเล่นคะ

2021.02.24 6:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เปิดบัญชีผ่านแอปได้ไหม

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ฝากยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ย 2%

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผู้ที่เปิดบัญชีต้องอายุเท่าไหร่

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นโอนที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

All (ธนาคาร)

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี