Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย มีจำกัดจำนวนครั้งไหม?

อยากจะรู้ว่าถ้าเราไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเนี่ย คือเราเปิดบัญชีก็เพราะอยากจะเก็บเงินนะ อยากจะฝากเงินเข้าไปเรื่อยๆ แต่ว่ามันก็ต้องถอนเงินออกมาใช้ด้วยอ่ะ แล้วเราก็ไม่รู้ว่าตอนไหนมันจะต้องใช้เงินใช่ไหมล่ะ อาจจะบางเดือนไม่ต้องถอนเลย แต่บางเดือนก็ถอนออกมาใช้ถี่ๆเลย ก็เลยอยากรู้ว่าธนาคารซีไอเอ็มบีไทยกำหนดไม่ว่าบัญชีเงินฝากเนี่ยเราถอนได้วันละกี่ครั้ง?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nibun

เข้าใจเลยนะครับ คือในแต่ละวันไปเนี่ยเราก็ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ที่เราจะต้องมีความจำเป็นใช้เงินฉุกเฉินเนาะ แต่ผมเองก็ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยมาครับ บางช่วงนี้ผมถอนบ่อยจริงๆ ตอนแรกก็คิดว่ามีจำกัดจำนวนครั้งในการถอน แต่พอไปดูเงื่อนไขแล้วธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไม่ได้จำกัดจำนวนครั้งที่เราสามารถถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ครับ ก็ไหนจำเป็นต้องใช้ก็ไปถอนออกมาเลยครับ

2020.08.02 13:22

มิ้ว

บัญชีเงินฝากที่จำกัดจำนวนการถอนเราเคยได้ยินแต่พวกบัญชีเงินฝากประจำนะ ที่จำกัดจำนวนการถอนในแต่ละครั้งต่อวันหรือต่อเดือนเอาไว้ ส่วนสำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเรารู้ว่าไม่ได้ จำกัดจำนวนการถอนเงินออกมาแต่ไม่รู้ว่าจะต้องเสียค่าธรรมเนียมในการถอนหรือเปล่านะ อย่างถ้าถอนจากสาขาเนี่ยไม่เสียแต่ถอดออกจากตู้ atm เราไม่มั่นใจว่าต้องเสียค่าธรรมเนียมด้วยหรือเปล่า

2020.11.09 7:39

เมื่อฝนพรำ(。_。)

อย่างที่คุณมิ้วว่า เรื่องการถอนเงินทางธนาคารไม่จำกัดจำนวนครั้ง แต่ไม่รู้ว่าค่าธรรมเนียมจะโดนชาร์จไปกี่บาทน่ะสิครับ ถอนเงินแต่ละทีจะเจอตู้ซีไอเอ็มบีทุกครั้งหรือเปล่าก็ไม่รู้ พูดถึงเรื่องการถอนเงิน ถ้าถอนเป็นเงินสดออกมา วันนึงเราจะถอนกันมากที่สุดสักกี่ครั้งเชียว คงไม่ถึง 5 ครั้งหรอกมั้งครับ โอนเงินเอาบ้างก็ได้

2020.12.04 15:27

โกวิท

ถ้าเป็นห่วงเรื่องแบบนี้ก็ใช้งานแบบออนไลน์ดูสิครับ สามารถใช้งานต่อวันได้หลายครั้งเลยนะครับ ไม่ต้องเสียเวลเดินทางไปที่ธนาคารด้วยครับ แถมตอนนี้ โควิด-19 กำลังน่ากลัวครับ อะไรที่เราป้องกันได้น่าจะป้องกันดีกว่านะครับ เห็นตอนนี้เขาออกมาบอกว่าเป็นไปได้อย่าพยายามจับเงินสดนะครับให้ใช้งานจ่ายผ่านแอพฯของธนาคารที่เราใช้จะปลอดภัยกว่า

2021.02.24 6:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เปิดบัญชีผ่านแอปได้ไหม

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ฝากยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ย 2%

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผู้ที่เปิดบัญชีต้องอายุเท่าไหร่

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นโอนที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

การเล่นแชร์มีประโยชน์อะไรบ้างคะ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเกิดอุบัติเหตุที่เราไม่คาดคิดขึ้นทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลโดยวงเงินสูงสุดถึง 1,500,000 บาท ในกรณีนี้จะเป็นค่ารักษาพยาบาลสำหรับอายุ 9 วัน - 75 ปี หากผู้เอาประกันนั้นอายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป จะได้รับค่ารักษาพยาบาลด้วยวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท จะคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุไปจนถึงคุ้มครองกระเป๋าเดินทาง

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี