Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ธนาคารซีไอเอ็มบีไทยกำหนดวงเงินที่สามารถถอนไดในแต่ละครั้งของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ไหม?

คือเคยมีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารนึงที่เขากำหนดไว้ว่าถ้าเราจะถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่เราเปิดไว้เนี่ยถอนได้ครั้งละไม่เกิน 20,000 บาทอะไรแบบนี้ แต่ตอนนี้ว่าจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยก็เลยอยากรู้ว่าถ้าเราจะถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยมีกำหนดจำนวนเงินที่เราสามารถถอดออกมาได้ในแต่ละครั้งไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Thanchanok

ถ้ามีการจำกัดจำนวนเงินบางครั้งก็ไม่สะดวกจริงๆนะคะ คือบางทีเราก็ไม่ได้ถอนออกมาเยอะหรอกแต่ว่าบางครั้งมันก็จำเป็นต้องถอนออกมาเยอะกว่าที่กำหนดด้วย แต่รู้สึกว่าถ้าเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยจะไม่มีปัญหาตรงนั้นค่ะ เพราะว่าธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไม่ได้จำกัดจำนวนเงินที่เราสามารถถอนออกมาได้ในแต่ละครั้ง ก็เลยถ้ามีเงินในบัญชีเท่าไหร่ถอดออกมาเท่านั้นก็ได้เลยค่ะ

2020.08.03 13:22

มูน

อันนี้คิดว่าก็คงแล้วแต่เงื่อนไขของแต่ละธนาคารนะครับ แล้วก็ขึ้นอยู่กับเงื่อนไขของบัญชีที่เราไปเปิดด้วย ถ้าผมจำไม่ผิดของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แต่ไม่ได้จำกัดจำนวนการสอนในแต่ละครั้งไว้นะครับ แต่ถ้าจะถอนจำนวนเงินที่เยอะมากจริงๆผมแนะนำให้ไปถอนที่เคาน์เตอร์สาขาดีกว่านะครับเพราะถ้าถอนทางตู้ ATM ผมว่าความเสี่ยงที่จะโดนขโมยมันสูงมาก

2020.11.09 7:40

เมื่อฝนพรำ(。_。)

เรื่องกำหนดจำนวนเงินที่สามารถถอนได้ในแต่ละครั้งของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ทำได้เฉพาะบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เท่านั้น หรือสามารถทำได้ทุกบัญชีของธนาคารนี้เลยอะครับ? ผมเองไม่ค่อยคุ้นกับธนาคารนี้เท่าไหร่ แล้วก็ไม่เคยได้ยินว่ามีธนาคารที่ไม่กำหนดจำนวนเงินที่สามารถถอนได้ในแต่ละครั้ง ปกติเขาจะให้แค่ครั้งละ 20,000 บาทเท่านั้นเอง

2020.12.04 15:32

โกวิท

ปกติแล้วน่าจะวันละ1แสนบาท กดได้ครั้งละ2หมื่นบาทนะครับ ข้อกำหนดแบบนี้เป็นกันทุกธนาคารครับ ส่วนถ้าคุณอยากใช้งานได้มากกว่านี้ก็สามารถแก้ไขได้นะครับ คุยกับทางธนาคารดูครับว่าคุณต้องการใช้เงินวันละเท่าไรครับ แต่ขอทราบนะครับว่าไม่ทราบว่าพี่ทำงานอะไรครับถึงจำเป็นต้องใช้เงินเยอะๆต่อวันครับ คือที่ถามเพราะอยากจะไปทำด้วยครับ

2021.02.24 6:47

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เปิดบัญชีผ่านแอปได้ไหม

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ฝากยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ย 2%

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผู้ที่เปิดบัญชีต้องอายุเท่าไหร่

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นโอนที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

วิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของฉัน

เป็นวิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของพวกเขาเพราะพวกเขาไม่มีความรู้การลงทุนอะไร

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี