Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าจะไปฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยจะฝากได้ที่สาขาไหนบ้างคะ?

คือเคยมีเพื่อนมาเล่าให้ฟังว่าตอนที่เจ้าตัวไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เนี่ยตอนจะฝากเงินต้องไปฝากที่สาขาที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ด้วยเท่านั้น แต่ว่าจำไม่ได้แล้วค่ะว่าของธนาคารไหน ก็เลยอยากรู้ว่า ถ้าเราจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยแล้วอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ตัวนี้ เราจะไปฝากเงินได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Milan

คิดสภาพว่า ถ้าจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ แตาฝากได้แค่สาขาที่ตัวเองไปเปิดบัญชีเนี่ย ยุ่งยากน่าดูเลยนะคะ บางทีเรื่องเดินทางก็ลำบาก แต่ถ้าได้ดอกเบี้ยสูงๆมีความสนใจนะคะ 555 แต่ว่าถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเนี่ย รู้สึกว่า ถ้าเราอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เราสามารถฝากได้ที่ทุกสาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยนะคะ ไม่ใช่ว่าต้องไปที่สาขาที่เราไปเปิดบัญชีอย่างเดียว

2020.08.05 13:22

แดง

ผมว่าจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่สาขาไหนนี้ไม่เกี่ยวนะครับ คุณคิดดูสิถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สาขานี้จะไปถอนเงินฝากเงินก็ได้แค่กับที่สาขานี้ ถ้าเป็นแบบนั้นผมไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารอื่นเลยดีกว่า ยุ่งยากจะตาย ID หน่อยของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเนี่ยเราจะเปิดบัญชีกับสาขาไหนก็สามารถไปถอนเงินฝากเงินที่สาขาอื่นได้ทุกสาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเลยครับ

2020.11.09 7:44

จุ๊ จุ๊..อย่าเอ็ดไป!

ฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยจะฝากที่สาขาไหนก็ได้ แต่ว่าจะมีค่าธรรมเนี่ยมมั้ยคะ? ถ้าเป็นการถอนเงินต่างสาขานี่จะต้องเสียค่าธรรมเนึยมใช่มะ แล้วการฝากเงินล่ะ ฝากเงินต่างสาขาจะโดนเรียกเก็บค่าธรรมเนียมหรือเปล่า..เราก็สงสัยไปเรื่อย ลูกค้าของธนาคารเขาก็ไม่ใช่ อยากรู้อะ ใครรู้บอกเราด้วยนะคะ

2020.12.04 15:43

วชิราภรณ์

ฝากเงินเข้า มันง่ายกว่าถอนเงินออกนะคะ จริงๆแล้วฝากเงินเราไปที่ธนาคารไหนก็ได้คะ จะเป็นของ CIMB เอง หรือว่าจะเป็นของธนาคารไหนก็ได้คะ แต่ถ้าไปฝากเงินต่างธนาคาร คุณอาจต้องเสียค่าธรรมเนียมบ้างคะ ว่าแต่ คุณไม่คุยกับคนที่จะให้เงินคุณละคะว่าสามารถโอนเข้าบัญชีธนาคารได้ไหม เพราะว่าทำแบบนี้สะดวกกว่าเยอะเลยนะคะ ไม่ต้องเสียเวลาด้วยคะ

2021.02.24 6:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เปิดบัญชีผ่านแอปได้ไหม

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ฝากยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ย 2%

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผู้ที่เปิดบัญชีต้องอายุเท่าไหร่

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นโอนที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (ธนาคาร)

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี