Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าจะไปฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยที่สาขา มีจำกัดจำนวนครั้งในการฝากไหม?

คือไปดูเงื่อนไขมาเห็นบอกว่าถ้าเราจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเนี่ยเราสามารถไปฝากได้ที่ทุกสาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเลย ทำให้รู้สึกว่าเฮ้ยก็สะดวกดีนี่ แต่ก็แอบคิดว่าบางทีเขาอาจจะจำกัดจำนวนครั้งก็ได้ ก็เลยอยากรู้ว่าธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเนี่ยได้จำกัดจำนวนครั้งในการฝากเงินที่เคาน์เตอร์ของสาขาไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chantira

น่าคิดนะครับ บางทีเขาไม่ได้จำกัดว่าเราจะต้องฝากเข้าที่สาขานี้ แต่ไม่แน่อาจจะจำกัดจำนวนครั้งก็ได้นะใครจะรู้ แต่ว่าถ้าเป็นธนาคารซีไอเอ็มบีไทยก็ไม่เป็นไรครับ ยิ่งเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ด้วยแล้วเนี่ยไม่มีปัญหาเลยเพราะว่าผมเองก็เปิดใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเหมือนกัน เราไปฝากเงินเข้าที่สาขาไหนก็ได้ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย และไม่มีจำกัดว่า เราจะฝากได้กี่ครั้งด้วยครับ สบายๆ

2020.08.06 13:22

ดิว

ไม่ค่อยเจอบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่ไหนหรือว่าธนาคารไหนที่จำกัดจำนวนครั้งในการฝากค่ะ เพราะธนาคารส่วนใหญ่อยากจะให้เราเอาเงินเข้าไปฝากกับธนาคารของเขาอยู่แล้ว ที่เจอส่วนมากจะเป็นการจำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินออกมาใช้มากกว่า ถ้าถอนออกมาใช้เกินกว่าจำนวนที่กำหนดก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมอะไรแบบนี้ แต่ส่วนของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไม่ได้จำกัดจำนวนครั้งไว้นะเท่าที่เรารู้

2020.11.09 7:44

จุ๊ จุ๊..อย่าเอ็ดไป!

จริงค่ะ เรื่องการจำกัดจำนวนครั้งในการฝากเงินของธนาคารน่ะไม่มีหรอกเพราะเขาอยากให้เราเอาเงินไปฝากมากกว่าไปถอน เขาจึงจำกัดเรื่องจำนวนครั้งในการถอนเงิน เศรษฐกิจแบบนี้ ถ้าทำมาหากินแล้วมีเงินเอาไปเข้าบัญชีที่ธนาคารบ่อยๆมันก็ดีน่ะสิ ใครทำแบบนั้นได้ เราดีใจด้วยจริงๆค่ะ กว่าจะได้เงินมาแต่ละบาท ไม่ใช่เรื่องง่ายๆเลยนะ

2020.12.04 15:48

วชิราภรณ์

ถ้าเขามีการจำกัด จำนวนครั้งในการฝากเงิน เรา ขอปิดบัญชีเลยดีกว่าคะ ไม่มีหลอกคะที่เขาจะกำหนดว่าฝากได้วันละกี่ครั้ง ไม่อย่างนั้นคนที่ทำธุรกิจที่มีเงินหมุนเวียนในบัญชีตลอดก็แย่สิคะ ยิ่งเป็นของ CIMB ที่สามารถโอนเงินต่างประเทศเข้ามาได้ด้วย แบบนี้ก็แย่เลยสิคะ แต่ส่วนใหญ่ที่เขากำหนดน่าจะเป็นเรื่องการถอนเงินมากกว่าคะ

2021.02.24 6:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เปิดบัญชีผ่านแอปได้ไหม

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ฝากยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ย 2%

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผู้ที่เปิดบัญชีต้องอายุเท่าไหร่

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นโอนที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

All (ธนาคาร)

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี