Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้จำกัดจำนวนเงินสูงสุดที่สามารถฝากเข้าได้ไหม?

พอดีว่าจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยค่ะ พอดีต้องใช้เรื่องงาน ก็เลยต้องไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทย แต่จะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั้งที ก็อยากจะเปิดเป็นบัญชีไว้กินดอกด้วย ก็เลยอยากจะรู้ว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเนี่ย ได้กำหนดยอดเงินฝาก ไหวไหมว่าเราฝากได้สูงสุดเท่าไหร่? อะไรแบบนี้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Madee

พอมาคิดดูถ้าสมมุติว่าธนาคารกำหนดจำนวนเงินฝากสูงสุดไว้ให้เนี่ยก็เท่ากับว่ากำหนดว่าดอกเบี้ยที่เราจะได้ต่อปีก็ไม่เกินนั้นด้วยใช่ไหมล่ะคะ ไม่เคยคิดถึงตรงนี้เลย แต่ว่าถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเนี่ย รู้สึกว่าทางธนาคารซีไอเอ็มบีไทยจะไม่ได้กำหนดจำนวนเงินฝากสูงสุดที่เราสามารถฝากเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ไว้นะคะ

2020.08.07 13:22

ดิว

ถ้าเป็นบัญชีอื่นของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยก็มีนะตัวบัญชีเงินฝากที่กำหนดจำนวนเงินฝากสูงสุดไว้ เพราะว่าบัญชีแบบนั้นจะให้อัตราดอกเบี้ยที่สูงมากแต่ถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ธรรมดาเนี่ยดอกเบี้ยที่ธนาคาร CIMB ให้ไม่ได้สูงขนาดนั้นเราจะไม่ได้ 1.5 เปอร์เซ็นต์ต่อปีไหม? ถึงหรือเปล่าก็ไม่มั่นใจ ก็เลยธนาคารไม่ได้กำหนดจำนวนเงินฝากสูงสุดไว้เพราะว่าไม่ได้จ่ายดอกเบี้ยสูงขนาดนั้นค่ะ

2020.11.09 7:44

จุ๊ จุ๊..อย่าเอ็ดไป!

เราว่าดูที่เพดานสูงสุดของเงินฝาก ซึ่งมันก็คือเพดานสูงสุดของดอกเบี้ยเงินฝากที่เราจะได้เช่นกันค่ะ ถ้าบัญชีนี้เพดานสูงสุดเท่านี้แต่คุณยังมีเงินที่ต้องฝากอีก เราว่าไปเปิดบัญชีใหม่อีกจะดีมั้ย คุณจะได้ดอกเบี้ยสูงหน่อย พอจะเข้าใจที่เราบอกมั้ยอะ เราอธิบายไม่ค่อยเก่ง ถ้ามีเงินเยอะขนาดนั้น จะใช้ทันมั้ยอะ..หยอกๆ

2020.12.04 15:53

วชิราภรณ์

เรื่องของการฝากสูงสุด ไม่ค่อยได้กำหนดเท่าไรนะคะ แต่เรื่องของการฝากนะคะ มีการกำหนดเอาไว้คะ ซึ่งการกำหนดก็จะเป็นประเภทของบัญชีเงินออมทรัพย์ที่เราทำคะ อย่างบางอันก็ต้องที่ 1พันบาท หรือบางตัวอย่างเช่นเงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ ก็จะกำหนดคะว่า ฝากเท่าไรแล้วจะได้ดอกเบี้ยเท่าไร เช่น ฝากอย่างน้อยกว่า 1แสนได้ไม่ถึง0.20% คะ

2021.02.24 6:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เปิดบัญชีผ่านแอปได้ไหม

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ฝากยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ย 2%

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผู้ที่เปิดบัญชีต้องอายุเท่าไหร่

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นโอนที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

การปรับสมุดบัญชีมีประโยชน์อย่างไร เพราะไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีเลยยังสำคัญไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ ได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% และยังสามารถถอนเงินหรือโอนเงินไปยังธนาคารไหนก็ได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม เปิดบัญชีขั้นต่ำด้วยเงินเพียง 0 บาทเท่านั้น! มีบริการให้ทำธุรกรรมผ่านแอพด้วยซึ่งแอพนั้นมีชื่อว่า Thanachart Connect โมบายแอพ หรือ Thanachart iNet นอกจากเปิดบัญชีด้วยเงิน 0 บาทแล้วยังสะดวกอีกด้วย

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี