Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่ไปเปิดกับธนาคารซีไอเอ็มบีไทย จะโอนได้เฉพาะจากสาขาที่เราเปิดบัญชีเท่านั้นไหม?

เคยเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แล้วทีนี้พอเราจะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของเราเนี่ย โอนไปบัญชีของธนาคารอื่นแล้วต้องไปโอนผ่านเคาน์เตอร์สาขาของธนาคารที่เราไปเปิดบัญชีด้วยเท่านั้น ก็เลยอยากรู้ว่าถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย อยากจะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ไปบัญชีอื่นของธนาคารอื่น จะโอนได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีเท่านั้นไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Eddy

ถ้าจะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปยังบัญชีอื่นของธนาคารอื่น คิดว่าไปโอนผ่านเคาน์เตอร์สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้นะครับ แล้วก็ไม่จำเป็นต้องไปโอนจากเคาน์เตอร์ของสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยเท่านั้น แต่ว่าไปโอนได้ผ่านเคาน์เตอร์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยทุกสาขาเลย แต่ถ้าโอนไปต่างสาขา ก็อาจจะมีเรื่องของค่าธรรมเนียมด้วย ยังไงก็ลองดูนะครับ

2020.08.09 13:22

เดย์

ผมก็คิดว่าโอนได้ทุกสาขานะครับไม่จำเป็นต้องเฉพาะสาขาที่เราเปิดบัญชีไว้ก็ได้แต่ถ้าไม่อยากยุ่งยากแนะนำว่าให้ไปเปิด Application Banking ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเลยดีกว่าครับแบบนั้นจะโอน เงินไปบัญชีธนาคารไหนก็ได้ไม่เสียค่าธรรมเนียมด้วยแถมไม่ต้องเสียเวลาไปถึงสาขาธนาคารด้วยครับ เพราะผมรู้สึกว่าการไปรอทำธุรกรรมเงินที่ธนาคารนี้มันเสียเวลามากๆ

2020.11.09 7:45

longkang11

ไม่ว่าคุณจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยที่สาขาไหน เมื่อต้องการจะโอนเงินไปธนาคารอะไรก็ตามคุณจะไปที่สาขาใดของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยก็ได้ครับ แค่เตรียมเงินค่าธรรมเนียมไปด้วยก็พอ มีค่าใช้จ่ายเรื่องนี้แน่ ถ้าไม่ได้โอนเงินต่างธนาคารบ่อยๆก็ไม่เท่าไหร่ แต่ถ้าบ่อย ผมว่าใช้แอปของธนาคารอย่างที่คุณเดย์บอกก็ดีนะครับ

2020.12.04 16:5

เสาวภา

อ่านแล้วก็งงๆคะ ไม่มีหลอกคะที่ทำธุรกรรมทางการเงินผ่านสาขาอื่นไม่ได้นะคะ อย่างสมมุติว่าเราเปิดบัญชีไว้อีกจังหวัดหนึ่งแล้วเราต้องย้ายไปทำงานข้ามภาค เวลาที่เราจะโอนเงิน ก็ต้องกลับมาที่จังหวัดเดิมที่เราเปิดบัญชีไว้เหรอคะ คงไม่ใช้แบบนั้นหลอกคะ อ่อแล้วอีกอย่างตอนนี้ใช้งานผ่านแอพได้แล้วนะคะไม่ต้องลำบากแล้วคะ

2021.02.24 12:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เปิดบัญชีผ่านแอปได้ไหม

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ฝากยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ย 2%

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผู้ที่เปิดบัญชีต้องอายุเท่าไหร่

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นโอนที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร)

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี