Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้กำหนดไหมว่า เราจะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ได้ครั้งละเท่าไหร่?

คือที่ผมเคยเจอมาตอนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารนึง มีเงื่อนไขในการโอนเงินอย่างนี้ คือถ้าจะโอนเงินไปยังบัญชีของธนาคารอื่นเนี่ย ก็จำกัดจำนวนเงินไว้ว่าโอนได้ครั้งละไม่เกินเท่านี้ คือมีจำกัดจำนวนเงินที่เราจะโอนได้ในแต่ละครั้ง ก็เลยอยากรู้ว่าถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยล่ะครับ มีจำกัดจำนวนเงินในการโอนแต่ละครั้งไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Intira

ก็จริงค่ะ บางครั้งเงื่อนไขในการโอนเงินของแต่ละธนาคารเนี่ยถ้าเราจะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ไปยังบัญชีของธนาคารอื่นธนาคารกว่าจะกำหนดไว้ว่าอาจจะโอนได้ครั้งละไม่เกินเท่านี้ๆ ทำให้เราอาจจะต้องโอนเงิน 2 ครั้ง 3 ครั้งเสียค่าธรรมเนียมเพิ่มด้วย แต่ว่าถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเนี่ยธนาคารไม่ได้กำหนดจำนวนเงินที่เราจะโอนไปยังบัญชีของธนาคารอื่นไว้ค่ะ ก็เลยเราอยากจะโอนเท่าไหร่ก็ตามสะดวกเลยค่ะ

2020.08.10 13:22

เดย์

คิดว่าไม่ได้จำกัดจำนวนเงินในการโอนไว้นะครับ นอกเสียจากว่าจะโอนเงินไปต่างประเทศอันนี้อาจจะมีการกำหนดจำนวนเงินไว้อยู่แต่เท่าที่ผมได้ยินมาธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไม่ได้กำหนดจำนวนเงินขั้นสูงสุดที่จะโอนได้ระหว่างบัญชีภายในธนาคารซีไอเอ็มบีไทย หรือถึงจะโอนไปตามบัญชีก็ไม่ได้กำหนดจำนวนเงินไว้นะครับ ถ้ารู้สึกว่าถ้าโอนภายในธนาคารเดียวกันก็ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมด้วย

2020.11.09 7:45

longkang11

ธนาคารซีไอเอ็มบีไทยหรือธนาคารไหนๆคงไม่ได้กำหนดเรื่องการโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ว่าสามารถโอนได้ครั้งละเท่าไหร่หรอกครับ ขอแค่เจ้าของบัญชีมีเงินเพียงพอในบัญชีที่จะโอนก็พอ เวลาจะโอนเงินในแต่ละครั้ง ต้องคิดถึงเรื่องค่าธรรมเนียมไว้ด้วยนะครับ จะโอน อะไร เท่าไหร่ อย่าลืมเรื่องนี้เพราะว่ามันหลายบาทนะครับ

2020.12.04 16:9

เสาวภา

ซีไอเอ็มบี นี้เป็นธนาคารที่เป็นของต่างชาติใช่ไหมคะ ที่เขาบอกว่าฝากเงินหรือว่ารับเงินข้ามประเทศได่ ดีนะคะ เรื่องการโอนเงิน เราว่าเขาไม่กำหนดหลอกคะ เขาจะดีใจมากกว่าคะที่มีคนมาใช้บริการของเขานะคะ นี้ถ้ากำหนดการใช้งานนะเราว่าพวกพ่อค้าแม่ค้าที่ขายของออนไลน์ไม่เลือกใช้หลอกคะ เพราะว่าไม่คุ้มกับเขานะคะ เพื่อนๆว่าจริงไหมคะ

2021.02.24 12:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เปิดบัญชีผ่านแอปได้ไหม

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ฝากยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ย 2%

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผู้ที่เปิดบัญชีต้องอายุเท่าไหร่

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นโอนที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีมีค่ารักษาบัญชีไหมครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี