Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมุดคู่ฝากที่มาพร้อมกับตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเอาไว้ทำอะไร?

คืออยากจะรู้ว่าตอนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเนี่ย มันเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่มาพร้อมกับสมุดคู่ฝากใช่ไหม แล้วทีนี้เราก็ได้สมุดคู่ฝากมาแล้ว ก็เลยอยากรู้ว่าสมุดคู่ฝากที่ธนาคาร CIMB ให้มาตอนที่เราไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เนี่ยเอาไว้ทำอะไรคะ? หรือว่าเอาไว้เป็นหลักฐานว่าเราเป็นเจ้าของบัญชีตัวนี้แบบนั้นไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kamut

ที่จริงสมุดคู่ฝากที่มาพร้อมตอนที่เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเนี่ย จะว่าเอาไว้ยืนยันว่าเราเป็นเจ้าของบัญชีก็ใช่นะ แต่มันยังมีประโยชน์มากกว่านั้นค่ะ ก็คือเราสามารถใช้สมุดคู่ฝากเพื่อเป็นหลักฐานตอนที่เรารับเงิน โอนเงิน ฝากเงินด้วย ก็เลยตอนที่ไปทำธุรกรรมที่เคาน์เตอร์ของสาขาธนาคารซีไอเอ็มบีไทยทุกครั้งก็อย่าลืมเอาสมุดคู่ฝากไปด้วยนะ

2020.08.11 13:22

เดย์

ถ้าถามผมนะ สมุดคู่ฝากก็เป็นปัญหาโลกแตกเหมือนกันครับในตอนนี้ คือเมื่อก่อนหน้านี้สมุดคู่ฝากเป็นสมุดที่จำเป็นต้องมีเพื่อเป็นหลักฐานทางการเงินของเราเวลาเงินเราเข้าเงินเราออก แต่สมัยนี้แล้วผมว่าถ้าจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ไม่จำเป็นต้องเอาสมุดคู่ฝากก็ได้ครับเพราะมันมี Application แล้ว แล้วใน App มันก็มีหลักฐานทางการเงินของเราอยู่แล้วด้วย อย่างของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยสมุดคู่ฝากก็ยังเอาไปปรับเพื่อเป็นหลักฐานการเงินได้อยู่แต่ Application ก็มีผมว่าใช้ App สะดวกกว่านะครับ

2020.11.09 7:46

เด็กท้ายซอย🤨

อืม...เราไม่เคยสงสัย จนมาอ่านกระทู้นี้ว่าสมุดคู่ฝากที่มาพร้อมกับตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเอาไว้ทำอะไร? ไม่ว่าจะเปิดบัญชีออมทรัพย์ของธนาคารไหน ตามปกติต้องได้มาด้วยเนอะ เอามาทำอะไรเนี่ย..อ๋อ!เอามาเพื่อแสดงความเป็นเจ้าของว่าหมายเลขบัญชีนี้ ฉันเป็นเจ้าของนะ ห้ามใครมาถอนเงินออกไป แต่ฝากเข้าได้จ้ะ😁

2020.12.04 16:16

วิเศษวิสัย

คืออะไรครับที่มาถามแบบนี้ ไม่รู้จริงหรือว่าแกล้งไม่รู้กันแน่ๆครับ สมัดบัญชีเงินฝากที่เขาให้เรามา เขาให้เราเอาไว้จดบันทึกนะครับ ว่าเราใช้เงินไปกับอะไรบ้างครับ เราจะได้ไม่ลืมไงครับ หรือบางคนก็เอามาใส่กล้วยทอดครับ มันซับน้ำมันดีครับ ถ้าได้มาแล้วก็รองทำแบบที่ผมบอกดูนะครับรับรองครับว่ากระดาษที่เขาให้มาใช้ได้ดีมากเลยครับ 555++++

2021.02.24 12:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เปิดบัญชีผ่านแอปได้ไหม

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ฝากยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ย 2%

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผู้ที่เปิดบัญชีต้องอายุเท่าไหร่

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นโอนที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี