Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

คืออย่างเวลาที่เราจะไปทำธุรกรรมการเงินกับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเนี่ย ถ้าจะไปฝากเงิน ถอนเงิน ก็ต้องเอาสมุดคู่ฝากไปด้วยใช่ไหม ปกติก็ไปทำที่สาขาที่ตัวเองไปเปิดบัญชีด้วย แล้วก็ไปปรับสมุดที่สาขานั้นเลย แต่ทีนี้อยากรู้ว่า ถ้าเราไปทำธุรกรรมการเงินที่สาขาอื่นของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไม่ใช่สาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วย เราจะเอาสมุดไปปรับข้อมูลที่สาขานั้นด้วยได้ไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นพคุณ

ถ้าจำไม่ผิดเนี่ย เราสามารถทำธุรกรรมการเงินอย่างโอนเงิน ฝากเงิน ถอนเงิน ได้ทุกสาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช่ไหมคะ ถ้าทุกครั้งที่เราจะทำธุรกรรมการเงินพวกนี้ เราก็ต้องเอาสมุดคู่ฝากของเราไปด้วย งั้นก็แสดงว่า เราสามารถใช้สมุดคู่ฝากเนี่ยไปปรับข้อมูลได้ที่ทุกสาขาของธนาคาร CIMB Thai ที่เราไปทำธุรกรรมการเงินเลยค่ะ เพราะว่าทุกวันนี้ก็ไปถอนเงินจากสาขาที่ตัวเองไม่ได้ไปเปิดบัญชีด้วยค่ะ

2020.08.12 13:22

เดย์

ทำได้ทุกสาขาของธนาคารเลยค่ะอันนี้เราก็ยืนยันที่จริงเราว่าไม่ต้องไปถึงสาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยก็ได้ถ้าเรามีสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่เราเปิดไว้กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ก็ไปที่ตู้ปรับสมุดเงินฝากก็ได้ค่ะเดี๋ยวนี้ก็มี คือไม่ต้องขึ้นไปถึงที่สาขาก็ได้ ข้างๆตู้ ATM ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยมันจะมีตู้ที่ไว้ใช้ปรับสมุดคู่ฝากอยู่ค่ะ แถมเป็นตู้ที่ไหนเราก็สามารถปรับสมุดคู่ฝากได้ด้วย แต่เราก็ไม่ได้ใช้สมุดคู่ฝากนานแล้วนะเนี่ย

2020.11.09 7:46

เด็กท้ายซอย🤨

จะไปเปิดบัญชีที่สาขาไหนก็ตาม เมื่อต้องการปรับสมุดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์คุณจะไปที่สาขาไหนก็ได้ อย่าไปคนละธนาคารก็แล้วกันเพราะเจ้าหน้าที่ไม่สามารถปรับสมุดให้คุณได้ค่ะ การที่มีตู้ปรับสมุดเงินฝากอัตโนมัติ ดูเหมือนจะช่วยให้ผู้ที่ถือสมุดบัญชีสะดวกมากขึ้นที่ไม่ต้องไปรอต่อคิวที่สาขา แต่เวลาที่เจอตู้เสีย มันเซ็งมากเลยนะ

2020.12.04 16:22

วิเศษวิสัย

ส่วนใหญ่เมื่อก่อนนะครับที่ผมเจอคือต้องมาเปลี่ยนสมุดคู่ฝากที่ธนาคารที่เราเปิดเอาไว้ครับ แต่ถ้าเราย้ายที่ แล้วเราสามารถที่จะไปเปลี่ยนข้อมูลสาขาได้ครับ แต่เอาจริงๆนะครับ ตอนนี้ไม่ค่อยมีใครที่จะใช้สมุดเงินฝากแล้วครับเพราะส่วนใหญ่ตอนนี้จะเป็นบัญชีแบบออนไลน์แล้วครับ ใช้งานได้สะดวกกว่าครับไม่ต้องอัพเดทข้อมูลอะไรด้วยครับ

2021.02.24 12:17

ธชภัค

ต้องไปทำที่ สาขาที่เราเปิดบัญชีครับ ถ้าเป็นกรณี สมุดเงินฝากเต็มนะครับ แต่มันก็จะลำบากนิดหนึ่งเวลาที่เราอยู่คนละที่กับสาขาที่เราไปเปิดเอาไว้ ตอนนี้เขาเลยมีแบบ บัญชีแบบที่ไม่มีสมุดบัญชี ให้เราแล้วครับ ง่ายกับการใช้งานมาก เพียงแค่เรามีแอพของธนาคารก็สามารถใช้งานได้แล้ว ส่วนเรื่องอยากดูบัญชีย้อนหลังก็สามารถทำได้ง่ายๆครับ

2021.06.30 6:36

Siripit

เจ้าของกระทู้เป็นลูกค้าของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยอยู่แล้ว ไม่ว่าคุณจะไปทำธุรกรรมการเงินที่สาขาไหนของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย คุณสามารถเอาสมุดบัญชีไปปรับข้อมูลที่สาขานั้นๆได้เลยค่ะ ข้อมูลมันลิ้งค์กันอยู่แล้ว และเขาไม่คิดค่าธรรมเนียมการปรับสมุดบัญชีด้วย ช่วงนี้ถ้าจะไปสาขาธนาคารก็ระวังหน่อยนะคะ ดูแลตัวเองให้ดีค่ะ

2021.07.26 4:24

ธนะบดี

ช่วงอย่าเพิ่งไปทำเลยครับ คนค่อนข้างเยอะครับ ที่ธนาคาร แล้วอีกอย่าง ตอนนี้ได้ยินมาว่า ธนาคารเขาให้โทรจองคิวล่วงหน้าด้วยใช่ไหมครับ เปลี่ยนมาใช้ แอพ ธนาคารหรือยังครับ ให้งานผ่านแอพไปก่อนครับ ช่วงนี้ ไม่จำเป็นต้องไปทำสมุดบัญชีใหม่ก็ได้ครับ ยังไงค่าก็เท่ากันครับ ค่อยปรับสมุดตอนที่ดีกว่านี้จะดีกว่าครับ เชื่อผมเถอะ

2021.08.16 7:12

สิรวิชญ์

ไม่ทราบว่าบัญชีของ CIMB เขามีแอพฯของธนาคารที่เราสามารถใช้งานออนไลน์ได้ไหมครับ เพราะถ้ามีการใช้งานผ่านแอพฯ ตอนนี้เราแทบจะไม่ต้องไปปรับสมุดบัญชีแล้วครับ เราสามารถดูได้จากประวัติการใช้งานในแอพของเราได้เลยครับ ผมใช้บัญ๙ีของเจ้าอื่นนะครับ ตอนนี้ผมไม่เคยไปปรับสมุดเลยนะครับ ตอนนี้เอาไว้ที่ไหนยังหาไม่เจอเลยครับ

2021.09.27 9:54

ณัฐวุฒิ

ปรับสมุดคบัญชีเหรอ ตอนนี้ 3ปีแล้วที่ไม่ได้ปรับเลย ตั้งแต่ใช้งานบัญชีแบบออนไลน์ ก็ไม่ได้เข้าธนาคารเลยครับ พี่ไม่รองมาใช้แบบเดียวกับผมเหรอครับ ไม่ต้องเสียเวลาไปปรับสมุด สามารถเชคยอดเงินเข้าออกได้สบายๆเลยครับ เดี่ยวนี้มันง่ายกว่าเมื่อก่อนเยอะแล้วพี่ ไปธนาคารตอนนี้เสี่ยงเชื้อโรค โควิด-19ด้วย เห็นหลายๆธนาคารให้จองคิวเลยนะ

2022.01.27 15:27

ธนาวุธ

ถ้าอยากปรับยอดเงินในสมุดบัญชี ตอนนี้ไปแค่หน้าสาขาธนาคารก็ได้ไหมครับ เขาจะมีตู้หนึ่งที่เราสามารถเอาสมุดบัญชีของเราสอดเข้าไปแล้วเขาก็จะปรับให้เราเอง แต่พี่ไม่ได้ปรับมานานยัง เพราะถ้านานมากแล้วอาจจะไมมีข้อมูลทั้งหมดนะ เขาจะมีแค่สรุปยอดรวมๆของเราเท่านั้นเอง ถ้าอยากได้ละเอียดก็ต้องขึ้นธนาคารขอให้เจ้าหน้าที่ทำให้

2022.02.13 8:53

somchai

ปรับสมุดเงินฝากเนี่ย เราจะไปปรับที่สาขาไหนก็ได้นี่ครับ เพราะว่ายังไงก็เป็นธนาคารเดียวกันระบบน่าจะลิงก์ข้อมูลของลูกค้าได้อยู่แล้ว แต่อย่างที่บางคนได้เข้ามาแนะนำว่า อย่าเพิ่งไปที่ธนาคารหากว่าไม่จำเป็นจริงๆเพราะว่าคนเยอะมากเลยครับ ถ้าจำเป็นต้องไปลองโทรเช็กก่อนว่าไปได้หรือเปล่า เผื่อว่าธนาคารปิดจะได้ไม่เสียเวลา

2022.04.17 15:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เปิดบัญชีผ่านแอปได้ไหม

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ฝากยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ย 2%

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผู้ที่เปิดบัญชีต้องอายุเท่าไหร่

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นโอนที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี