Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้สมัครบัตรเดบิตได้ไหม?

ตอนที่ไปดูเงื่อนไขข้อมูลการทำธุรกรรมการเงินของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ธนาคารซีไอเอ็มบีไทยมา ก็เห็นว่าเราสามารถไปถอนเงิน โอนเงิน ฝากเงิน ได้ที่เคาน์เตอร์สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยทุกสาขา แต่ทีนี้ไม่สะดวกไปที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยค่ะ อยากจะรู้ว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ตัวนี้สามารถสมัครใช้งานบัตรเดบิตด้วยได้ไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Connie

ถ้าเกิดสามารถสมัครใช้งานบัตรเดบิตได้เนี่ยคงจะสะดวกไม่น้อยนะคะ นั่นหมายความว่าเราสามารถทำธุรกรรมการเงินหลายอย่างได้โดยที่ไม่จำเป็นต้องไปถึงสาขาของธนาคาร แล้วก็มีเพื่อนที่เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยนะคะเจ้าตัวก็บอกว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ตัวนี้เปิดสมัครใช้งานบัตรเดบิตด้วยได้ค่ะ ทำให้ใช้งานบัญชีสะดวกมาก

2020.08.13 13:22

ปาปิก้า

สมัยนี้แล้วยังจะสมัครบัตรเดบิตอยู่หรอครับ ซึ่งผมก็รู้สึกว่าในเมื่อก่อนน่ะถ้าสมัครบัตรเดบิตคือบัตร ATM มันก็ทำให้ใช้เงินหรือว่าทำธุรกรรมกับบัญชีสะดวกดี อย่างตัวผมเองก็เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ส่วนตัวก็รู้ว่าสามารถสมัครบัตรเดบิตจากบัญชีตัวนี้ได้ แต่รู้สึกว่าตอนนี้การมีบัตรเดบิตหรือบัตร atm ไม่ได้สบายอย่างที่คิดนะครับ พ่อถึงจะมีบัตรพรุ่งนี้เราก็ยังต้องออกไปข้างนอกอยู่ผมว่าใช้ App ทางมือถือเลยง่ายกว่า

2020.11.09 7:46

เด็กท้ายซอย🤨

บัตรเดบิตนี่คือ ถ้าเรากดเงินสดมาใช้ต้องเสียค่าธรรมเนียมใช่มั้ยคะ เราเข้าใจถูกหรือเปล่า ไม่เคยมีบัตรเดบิตเลยค่ะ ไม่ว่าจะของธนาคารไหนก็เถอะ ที่เคยใช้และยังใช้อยู่ก็คือบัตรเอทีเอ็มเท่านั้น ถ้าเจ้าของกระทู้จะทำบัตรเดบิตมาเพื่อทำธุรกรรมการเงิน การใช้แอปของธนาคารน่าจะง่ายกว่านะ แต่ถ้าอยากทำมาใช้อย่างอื่นด้วยก็แล้วแต่สะดวกค่ะ

2020.12.04 16:26

วิเศษวิสัย

อยากได้มาเพื่อความสะดวกใช่ไหมครับ ผมว่าเรื่องการใช้งานบัตรเดบิตก็ยังไม่ได้ตอบสนองความต้องการของเราส่วนใหญ่หลอกครับ เพราะบางคนไม่ค่อยชอบพกบัตรเยอะๆครับ แต่ตอนนี้เขามีแอพฯของธนาคารแล้วครับ ของ ซีไอเอ็มบี ก็มีแอพฯของเขาด้วยครับ ผมแนะนำครับว่าใช้งานผ่านแอพฯดีกว่าครับ ผมรู้สึกว่าใช้งานได้คล่องตัวกว่านะครับ

2021.02.24 12:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เปิดบัญชีผ่านแอปได้ไหม

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ฝากยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ย 2%

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผู้ที่เปิดบัญชีต้องอายุเท่าไหร่

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นโอนที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

เกี่ยวกับบัตรเดบิต K MAX+ DUCATI กรณีเข้ารักษา เราจะยื่นเรื่องการเบิกอย่างไร ถ้าสถานพยาบาลไม่อยู่ในเครือบริษัทประกัน?

บัตรเดบิต K-Max Plus DUCATI / ธนาคารกสิกรไทย

All (ประกัน)

บูธขายประกันที่ตั้งตามตลาดเชื่อถือได้ไหมครับ

All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต

บัตร True digital card มีค่าธรรมเนียมรายปีใชไหมครับ?

Truemoney / ทรู มันนี่

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),ความป่วยไข้

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD ใบนี้ ช่วยเราจ่ายค่ารักษาพยาบาลได้แบบคุ้มกว่ายังไงบ้างค่ะ?

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

ถ้าเราอยู่จังหวัดอื่น แต่อยากสมัครบัตรเดบิตประจำจังหวัดกสิกรไทย นอกพื้นที่จะทำได้หรือป่าว

บัตรเดบิตประจำจังหวัดกสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

สมัครบัตรเดบิต K DUCATI อยากทราบว่าทำได้ที่ไหนบ้างครับ และบัตรนี้มีสิทธิประโยชน์อะไรเพิ่มเติมอีกบ้าง

บัตรเดบิต K-DUCATI / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),การปกป้องข้อมูล

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด เปิดใช้ก็ง่ายระงับก็ไว

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ดเปิดใช้งานได้สะดวกและรวดเร็วตลอดทั้งวันผ่านข้อความ SMS ระบบตอบรับอัตโนมัติ ซิตี้แบงก์ออนไลน์ ซิตี้โมบายล์ ตู้เอทีเอ็มของซิตี้แบงก์และของธนาคารอื่น ๆ ทั่วโลกแถมถ้าบัตรหายระงับการใช้งานบัตรได้ทันทีเมื่อสูญหาย พร้อมรับบัตรแทนใบเก่าภายใน 7 ถึง 10 วันทำการ ไวดีครับกับการให้บริการเรื่องต่างๆ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ใช้งานยุ่งยาก

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ใช้งานลำบากยุ่งยากครับต้องใส่รหัส PIN เพื่ออนุญาตการทำธุรกรรม สำหรับเครื่องของมาสเตอร์การ์ด นี่ถ้าจำรหัสไม่ได้พนักงานคงคิดว่าเราเป็นคนโขมยบัตรมาใช้แน่นอน บอกตรงๆว่าบางทีก็ลืม แถมเรา ต้องเซ็นลายเซ็นบนใบเสร็จ เพื่อเป็นการยืนยันการทำธุรกรรมถูกต้อง ยุ่งไหมละหลายขั้นตอนกว่าจะซื้อของได้

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเดบิต,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด บัตรทำหน้าที่คล้ายเอทีเอ็ม

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด นอกจากจะสามารถใช้เป็นบัตรเอทีเอ็มได้แล้ว บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ยังสามารถใช้ชำระเงินเพื่อซื้อสินค้าและ/หรือบริการได้ทั้งในประเทศและต่างประเทศ กับร้านค้ามากกว่า ที่รับบัตรมาสเตอร์การ์ด ก็ชื่อก็บอกแล้วครับว่ามันคือมาสเตอร์การ์ดที่แตกต่างจากบัตรเอทีเอ็มคืออภสิทธิการซื้อของนี่แหละครับ

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต ลองไปกดที่ต่างประเทศแล้ว

มีโอกาศได้ไปดูงานที่มาเลเซีย มาเมื่อต้นปีที่ผ่าน เราไม่ได้พกเงินสดเยอะเพราะคิดว่าเดียวใช้บัตรเครดิตที่ัน้นก็ได้ แต่ปรากฏว่าพอไปถึงมาเลเซีย เราเปิดกระเป๋าตังมา ตกใจเลย บัตรเครดดิต อยู่กระเป๋าตังค์อีกใบ ในใบนี้ ดันมีแค่บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เดบิตเท่านั้น ทำไงได้เลยลองไปกดเงินสดที่ตู้ แต่เชื่อไหม ว่าเราสามารถกดเงินสดออกมาได้ แถมฟรีด้วย

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ขอทำบัตรใหม่

เดือนที่แล้วเราทำเอกสารทางราชการหายหมดเลยรวมถึงบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต เราโทรไปอายัดเรียบร้อยแล้วแล้วท่างเจ้าหน้าที่ถามว่าจะเข้ามาทำบัตรใหม่ไหมหรือจะให้ส่งทมาที่บ้านเลย ด้วยเรากลัวเสียเวลาเราเลยบอกเดียวไปทำเองที่ธนาคาร พอเราทำเรื่องเสร็จ ก็เสียค่าธรรมเนียมหนึ่งร้อยบาทเอง ก็ได้รับบัตรใบหใม่แล้วแถมสวยกว่าใบเดิมอีกต่างหาก

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ใช้เอกสาร ไม่มาก

หรืออาจจะเป็นที่ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต เป็นบัตรที่เอาเงินในบัญชีเรามาใช้รึปล่าว ถึงได้ขอทำง่ายเหลือเกิน ใช้สำเนาบัตรประชาชน หรือสำเนาหนังสือเดินทาง ไม่ต้องใช้เอกสารอะไรเพิ่มเติมเลย นี่เราก็สมัครยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิตไว้ใช้นะ เดียวใช้อะไรได้บ้างจะเก็บข้อมูลแล้วเอามาเล่าให้ฟังอีกทีวันหลังนะ แต่บัตรสวยมากจริงๆครับ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี