Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่คะ?

คือว่าจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย แล้วไปดูในเงื่อนไขการเปิดบัญชี เห็นบอกว่าดอกเบี้ยที่ได้จากบัญชีนี้ก็เป็นไปตามเงื่อนไขที่ธนาคารกำหนด แล้วที่ธนาคารกำหนดคือเท่าไหร่ ? เลยอยากรู้ว่าเราที่เป็นคนธรรมดาอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยธนาคารซีไอเอ็มบีไทยจะให้ดอกเบี้ยกับเราปีละเท่าไหร่คะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Heer

ว่าจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยมาเหมือนกันค่ะ นี่ก็เพิ่งไปดูมาว่า ถ้าคนธรรมดาไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แล้วธนาคารจะให้ดอกเบี้ยต่อปีเท่าไหร่ ถ้าเป็นคนธรรมดานะคะ วงเงินตั้งแต่ 500 บาทขึ้นไป เห็นบอกว่า ธนาคาร CIMB Thai จะให้ดอกเบี้ยเงินฝากออมทรัพย์ กับเรา 0.30 เปอร์เซ็นต์ต่อปีค่ะ ก็ถ้าอยากได้ดอกเบี้ยเยอะคิดว่าก็ต้องฝากเงินเยอะอยู่นะคะ

2020.08.21 13:22

จูค

ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เพื่อหวังดอกเบี้ยจริงๆนะเราว่าไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับของธนาคารอื่นดีกว่านะคะเพราะอัตราดอกเบี้ย 0.30 เปอร์เซ็นต์ต่อปีนี้คือน้อยมากๆของธนาคารเสียเงินยัง 1.5% ต่อปีเลย หรือถ้าไม่อยากให้เงินกูอยู่เฉยๆแล้วว่าไปลงทุนเพื่อเอาดอกเบี้ยหรืออย่างน้อยก็มีเงินปันผลดีกว่า 0.30 เปอร์เซ็นต์ต่อปีแทบจะไม่เห็นเงินเลยนะ

2020.11.09 7:49

ปักเป้า๔๕

ธนาคาร CIMB Thai ให้ดอกเบี้ยเงินฝากออมทรัพย์ 0.30 เปอร์เซ็นต์ต่อปี แล้วมีธนาคารไหนที่ให้ดอกเบี้ยบัญชีออมทรัพย์สูงกว่านี้อีกบ้างครับ อย่าบอกนะว่าให้ไปฝากบัญชีเงินฝากประจำ ผมขอเป็นบัญชีออมทรัพย์ละกัน มีใครพอจะให้คำแนะนำได้บ้างมั้ยครับ ผมรู้จักบัญชีออยู่แค่ไม่กี่อย่างหรอกครับ ชื่อคุ้นหูอยู่แค่ไม่กี่ธนาคารด้วย

2020.12.05 15:26

สังวาลย์

ดอกเบี้ย เท่าๆกับหลายธนาคารเลยครับ ส่วนใหญ่ช่วงนี้ธนาคารจะให้ดอกเบี้ยประมาณนี้แหละครับ เวลาที่เราจะฝากเงินเพื่อหวังกินดอกเบี้ยของธนาคาร ผมว่าต้องมานั้งคิดดูกันใหม่แล้วครับ ยิ่งสภาพการบ้านเราตอนนี้ด้วยผมว่าไม่น่าจะทำแบบนี้นะครับ ดอกเบี้ยค่อนข้างต่ำไปเมื่อเราเทียบกับการลงทุนแบบอื่นที่เราสามารถทำได้นะครับ

2021.02.26 4:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เปิดบัญชีผ่านแอปได้ไหม

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ฝากยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ย 2%

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผู้ที่เปิดบัญชีต้องอายุเท่าไหร่

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นโอนที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA อุ่นใจทุกการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี