Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เป็นครูอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่คะ?

คือมีเพื่อนแนะนำว่า น่าจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ไว้เพิ่มอีก 1 บัญชี เพื่อเอาไว้ใช้งานต่างกัน ก็เลยคิดว่าอีก 1 บัญชีที่จะเปิดเนี่ยก็จะไปเปิดกับของธนาคารอื่นเลย อยากจะลองดู สนใจของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยค่ะตัวบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ แต่ก่อนจะไปเปิดบัญชีอยากจะรู้รายละเอียดดอกเบี้ยว่า ถ้าเป็นครูรับราชการ ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยจะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่คะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Khem

มีเพื่อนที่เป็นข้าราชการเหมือนกันค่ะที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทย แต่เพื่อนเนี่ยไม่ใช่ครู แต่เห็นบอกว่าถ้าเป็นข้าราชการเนาะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยดอกเบี้ยที่ธนาคารจะให้ต่อปีเนี่ยรู้สึกว่าจะอยู่ที่ 0.37 5% ต่อปีนะคะ แล้วรู้สึกว่าอัตราดอกเบี้ยตัวนี้ไม่ใช่แค่ข้าราชการ แต่ยังรวมถึงองค์กรรัฐ องค์การ หรือหน่วยงานของรัฐบาลพวกนี้ด้วยค่ะ

2020.08.24 13:22

มาร์ค

ดอกเบี้ยถ้าคุณครูไปเปิดก็ได้เท่ากันกับข้าราชการนั่นแหละครับไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่แถมดอกเบี้ยที่ได้จากการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ขนาดคนธรรมดาเข้าไปเปิดดอกเบี้ยก็ได้ไม่ค่อยเยอะครับ ผมแนะนำนะถ้าจะฝากเงินเพื่อหวังกินดอกเบี้ยเนี่ยไม่ค่อยใช้ความคิดที่ดีเท่าไหร่ ถ้าต้องการจะกินดอกหรือหวังผลกำไรจริงๆผมว่าเอาไปลงทุนในพวกกองทุนอะไรแบบนี้คุ้มกว่านะครับ ลองดูข้อมูลดูนะครับ

2020.11.10 7:58

สะดุด!💖💖

ก็จริงครับ ที่การฝากเงินกับธนาคารเพื่อหวังดอกเบี้ยไม่ใช่เรื่องที่น่าทำสำหรับคนที่หวังอยากจะได้เงินเยอะๆเหมือนกับการลงทุน แต่การลงทุนในทุกวันนี้ มันเสี่ยงมากนะครับ ถ้าจะให้ลงทุนกับอะไรสักอย่าง ผมยังมองไม่ออกเลยว่าจะลงทุนกับอะไรดี เกรงว่าจะไม่คุ้ม อย่าว่าแต่ผลกำไรที่หวังจะได้เลยครับ แค่ไม่ให้ขาดทุน จะทำได้หรือเปล่า

2020.12.05 15:43

วิภารัตน์

เรื่องของบัญชีออมทรัพย์เราอยากอธิบายให้เข้าใจก่อนที่จะไปเปิดบัญชีนะคะ บัญชีแบบนี้ส่วนใหญ่แล้วดอกเบี้ยที่คุณจะได้ไม่ค่อยสูงเท่าไรถ้าคุณเอาไปเทียบกับบัญชีเงินฝากประจำคุณจะเห็นความต่างได้ชัดเจนเลยคะ แล้วอีกอย่างนะคะ ดอกเบี้ยของข้าราชการถ้าเปิดบัญชี ไม่ใช่ได้อยู่ที่ 0.37แล้วนะคะ จะได้ที่ 0.100 เท่านั้นเองนะคะ

2021.02.26 4:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เปิดบัญชีผ่านแอปได้ไหม

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ฝากยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ย 2%

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผู้ที่เปิดบัญชีต้องอายุเท่าไหร่

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นโอนที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถ้าไม่ได้ใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยไปเกินหนึ่งปี เราจะยังกลับมาใช้งานได้อยู่ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี จูเนียร์ ใครๆก็สมัครได้

ยูโอบี จูเนียร์ เพียงแค่เรามีอายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว โดยที่เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 1,000 บาท ดอกเบี้ยที่ได้รับเป็นดอกเบี้ยแบบคงที่โดยอยู่ที่ 0.50% จะได้รับดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน คนหนึ่งคนสามารถเปิดได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้น เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีสามารถให้ผู้ปกครองมาเปิดบัญชี โดยใช้ชื่อบัญชีของผู้ปกครอง เด็กอายุ 12 ปีขึ้นไปสามารถขอใช้บริการ ATM ได้

ยูโอบี จูเนียร์

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี