Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเป็นบัญชีขององค์กรการกุศลดอกเบี้ยได้ปีละเท่าไหร่คะ?

คุยกันกับกลุ่มเพื่อนๆสมัยเรียนนะคะว่าปีนี้อายุก็มากกันแล้วอยากจะทำประโยชน์อะไรเพื่อสังคมมั่ง อยากจะไปทำการกุศลช่วยเหลือเด็กๆ คุยกันว่าเปิดเป็นกิจจะลักษณะ เป็นบัญชีรับบริจาคเลยดีกว่า เลยอยากรู้ว่าถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเป็นบัญชีขององค์กรการกุศลแบบนี้ธนาคารจะให้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่คะ? ก็ถ้าได้ดอกเบี้ยเยอะก็ช่วยเด็กได้เยอะด้วยค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Aum

จริงครับ ถ้าเราได้ดอกเบี้ยเยอะ เราก็สามารถช่วยผู้คนได้เยอะขึ้น ผมไม่ได้มีองค์กรการกุศลเป็นของตัวเอง แต่ว่าก็บริจาคให้กับองค์กรแบบนี้บ่อยๆครับ อยากสนับสนุนไม่ทางตรงก็ทางอ้อม แล้วก็ถ้าจำไม่ผิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเนี่ยล ถ้าเป็นองค์กรที่ไม่แสวงหาผลกำไร คิดว่าอัตราดอกเบี้ยที่ได้ก็จะได้เยอะพอๆกันกับคนธรรมดาไปเปิดเลยนะครับ ก็คือธนาคารซีไอเอ็มบีไทยจะให้ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีแบบนี้อยู่ที่ 0.30 เปอร์เซ็นต์ต่อปีครับ

2020.08.26 13:22

ไม้

ถ้าเป็นองค์กรการกุศลที่ไม่หวังผลกำไรผมว่าน่าจะได้อัตราดอกเบี้ยต่อปีเท่ากันกับบุคคลธรรมดาเลยนะครับ เพราะธนาคารส่วนใหญ่ก็เป็นอย่างนี้ผมเองก็ไม่เคยไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทย แต่ถ้าจะเปิดบัญชีเป็นองค์กรการกุศลไม่ลองเปิดกับธนาคารออมสินดูหรอคะผมรู้สึกว่าธนาคารออมสินจะให้ดอกเบี้ยกับการเปิดบัญชีแบบนี้เยอะกว่าธนาคารอื่นนะยังไงก็ลองดูนะครับ

2020.11.10 7:59

บัวหิมะY.Y

ถ้าเจ้าของกระทู้กับเพื่อนๆอยากเปิดบัญชีขององค์กรการกุศล นอกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยแล้ว เราว่าลองดูของบัญชีอื่น ของธนาคารอื่นด้วยนะคะ คุณกับเพื่อนๆอยากได้บัญชีที่ให้ดอกเบี้ยมากๆเพื่อจะได้มีเงินไปช่วยเหลือในแบบที่คุณต้องการได้ พยายามดูไว้หลายๆบัญชีค่ะ หาข้อมูลให้ดีว่าบัญชีไหนให้ดอกเบี้ยแพงที่สุด

2020.12.05 15:55

วิภารัตน์

การจ่ายดอกเบี้ยเขาจัดแบ่งเป็นกลุ่มต่างๆคะ อย่างเช่น บุคคลธรรมดา นิติบุคคล ทั้งแบบปกติแล้วก็ไม่แสวงหากำไร ที่จริงก็ยังมีอีกหลายแบบนะคะ ส่วนเรื่องดอกเบี้ยแบบที่คุณสนใจไปเปิดบัญชี จะอยู่ที่ประมาณ 0.200 % นะคะ ถ้าเทียบกับหลายๆธนาคาร ของซีไอเอ็มบี อาจจะได้ดอกเบี้ยที่ต่ำกว่าเจ้าอื่นๆนะคะ แต่ของซีไอเอ็มบี ดีอย่างคะ สามารถรับเงินจากต่างประเทศได้ด้วยคะ

2021.02.26 4:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เปิดบัญชีผ่านแอปได้ไหม

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ฝากยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ย 2%

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผู้ที่เปิดบัญชีต้องอายุเท่าไหร่

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นโอนที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA อุ่นใจทุกการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี