Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเด็กยังไม่ถึง 15 ปีจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้าของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

ตอนที่ไปดูบัญชีกับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเห็นว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์บางบัญชีเนี่ยเด็กที่มีอายุยังไม่ถึง 15 ปีก็สามารถไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ได้ แต่ตัวบัญชีที่สนใจก็คือบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้าของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยอยากจะรู้ว่าถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้าตัวนี้เด็กที่ยังอายุไม่ถึง 15 ปีสามารถเปิดบัญชีได้ไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pimchanok

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเนี่ยมีหลายบัญชีเลยครับที่เด็กๆยังไม่ถึง 15 ปีก็สามารถเปิดใช้งานบัญชีกันได้แล้ว แต่สำหรับตัวบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้าของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย เป็นบัญชีที่มีประกันภัยด้วย ตอนที่ผมไปดูข้อมูลมา เห็นว่าอายุขั้นต่ำของคนที่จะเปิดใช้งานบัญชีได้เนี่ยต้องอายุตั้งแต่ 15 ปีเต็มขึ้นไปนะครับ

2020.08.31 13:22

มิ้น

เปิดได้ค่ะบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เดี๋ยวนี้เด็กไม่ถึง 1 ปีก็ยังเปิดบัญชีได้เลย แต่ถ้าเราจะ เปิดบัญชีให้กับเด็กๆจริงๆอยากจะแนะนำบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สำหรับผู้เยาว์อะไรแบบนี้นะคะ ลองไปหาดูไม่มั่นใจว่าของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยชื่อบัญชีอะไรต่อจะมีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่เอาไว้ให้เด็กๆโดยเฉพาะเลยค่ะอัตราดอกเบี้ยก็ได้สูงกว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของผู้ใหญ่อย่างเราๆด้วย

2020.11.10 8:1

มันเป็นกระแส😯

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยให้ผู้ที่มีอายุตั้งแต่ 15 ปีขึ้นไปสามารถเปิดบัญชีได้ ไม่รู้ว่าเด็กที่เจ้าของกระทู้พูดถึงอายุเท่าไหร่แล้วนะครับ เพราะอย่างที่มีคนบอกว่าหากยังเป็นเด็ก ยังเป็นผู้เยาว์อยู่ คือ อายุไม่เกิน 15 ปี ไปเปิดบัญชีสำหรับผู้เยาว์จะดีกว่าค่ะ ได้ดอกเบี้ยสูงกว่าตั้งเยอะ

2020.12.05 16:21

หมื่นหาวงศ์

ทำไมต้องการเปิดบัญชีตัวนี้ละครับ ถ้าอยากเน้นไปที่ตัวประกันอุบัติเหตุที่บัญชีแบบนี้บอก อาจจะต้องคิดดูใหม่นะครับ เพราะการคุ้มครองของเขาอาจไม่ใช่แบบที่คุณต้องการก็ได้นะครับ แล้วอีกอย่าง บัญชีแบบนี้จะทำได้ก็ต่อเมื่อมีอายุ15ปีขึ้นไปเท่านั้นครับ แล้วถ้าคุณดูจากเงื่อนไขของการคุัมครองคุณอาจจะไม่ต้องการก็ได่นะครับ

2021.02.26 4:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน)

อยากได้รายละเอียดประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ต้องมีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่ารักษาบัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

All (ธนาคาร)

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี