Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทุกคนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้าของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยจะได้รับความคุ้มครองจากประกันภัยไหม?

คือไปอ่านข้อมูลในเน็ตมาบางคนบอกว่าถ้าเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเนี่ยจะมีประกันภัยมาให้ด้วย แต่ที่นี้บางคนบอกว่าไม่ใช่ทุกคนนะที่จะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้าของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยแล้วจะได้ประกันภัยอุบัติเหตุ เห็นบอกว่าเกี่ยวกับอายุของคนที่ไปเปิดบัญชี ก็เลยอยากรู้ว่าถ้าอย่างนั้นต้องอายุตั้งแต่เท่าไหร่ถึงเท่าไหร่ ถึงจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อัลตร้าเซฟวิ่ง แล้วได้ประกันภัยมาด้วยคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Non

ถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่มีประกันภัยพ่วงมาให้ด้วยเนี่ยส่วนใหญ่แล้วเขาก็จะกำหนดอายุขั้นต่ำของคนที่จะมาเปิดบัญชีได้แล้วก็กำหนดไว้ว่าต้องอายุไม่เกินเท่านี้ถึงจะได้รับประกันด้วยถ้าเป็นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้ากับธนาคาร CIMB รู้สึกว่าคนที่จะเปิดบัญชีแล้วได้รับความคุ้มครองจากประกันภัยด้วยเนี่ยต้องมีอายุตั้งแต่ 15 ปี ไปจนถึง 65 ปีเต็ม ถ้านอกเหนือจากนั้นก็รู้สึกว่าจะไม่ได้ประกันภัยนะคะ

2020.09.02 13:22

น้ำ

บุคคลที่มีคุณสมบัติแล้วก็ผ่านเงื่อนไขการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยจะไปเปิดบัญชีได้ก็จะได้รับความคุ้มครองเลยค่ะ แต่ที่นี่ระยะเวลาความรู้ของมีจำกัดอยู่ที่ความเห็นแย้งออกคือคุ้มครองไปจนถึงอายุ 65 เท่านั้น ถ้าคิดอยากจะเอาเงินฝากแล้วได้รับความคุ้มครองด้วยก็โอเคค่ะถือว่าคุ้มดี แต่ถ้าต้องการความคุ้มครองอย่างเดียวเราแนะนำให้ไปป่ะทำประกันไว้ดีกว่านะคะอันนั้นจะคุ้มมากกว่าค่ะ

2020.11.10 8:2

ชื่นชีวัน ♪(´▽`)

สำหรับคนที่เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย จะได้ประกันภัยมาด้วย คือ ประกันอุบัติเหตุอย่างเดียวใช่มั้ยคะ? คุ้มครองกรณีไหนบ้าง แค่เสียชีวิตเท่านั้นหรือเปล่า หากเป็นอย่างอื่นจะได้รับความคุ้มครองด้วยมั้ยคะ อยากทราบไว้เป็นความรู้น่ะค่ะ หากใครเปิดบัญชีแล้วหรือรู้ข้อมูล มาบอกกันบ้างนะคะ

2020.12.05 16:30

พจมาลย์

ต้องอ่านรายละเอียดให้ดีๆนะครับ ว่าประกันที่แถมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบี ตัวนี้เขาคุ้มครองเรายังไงนะครับ ไม่อย่างนั้นจะเสียดายโอกาสไปทำที่อื่นนะครับ ถึงจ่ายเงินให้เรา10เท่าแต่ว่าเราต้องมีเงินทีฝากอยู่ที่บัญชีอย่างน้อยๆ10,000บาทเราถึงจะได้รับการคุ้มครองตามเที่เขาบอก นั้นแสดงว่าเงินส่วนนี้เราใช้อะไรไม่ได้เลยนะครับ

2021.02.26 4:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน)

อยากได้รายละเอียดประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ต้องมีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่ารักษาบัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี