Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้าเปิดได้คนละกี่บัญชีครับ?

คือผมไปเห็นมานะครับว่า ธนาคารซีไอเอ็มบีไทย มีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่มีประกันมาให้กับเราด้วยตอนที่เราไปเปิดบัญชี คิดว่าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้าของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยนี่แหละครับ ที่นี้ผมก็เลยอยากรู้ว่า บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปเนี่ยมันเปิดได้หลายบัญชีใช่ไหมครับแต่บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้าเนี่ยเปิดได้คนละกี่บัญชีกันครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Henry

จริงค่ะถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปเนี่ย 1 คนสามารถเปิดบัญชีกี่บัญชีก็ได้ที่เป็นชื่อของเรา แต่ว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้าของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยที่เป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่มีประกันภัยมาให้ด้วยคิดว่าเราสามารถเปิดบัญชีได้แค่คนละ 1 บัญชีเท่านั้นนะคะ เพราะว่ามีประกันภัยด้วยนี่ล่ะค่ะเลยทำให้เปิดได้แค่คนละ 1 บัญชี

2020.09.05 13:22

น้อย

ถ้าแบบที่มีประกันก็เปิดได้แค่คนละ 1 บัญชีเท่านั้นนั่นแหละค่ะ แต่เราว่าถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากหลายๆอันไปเปิดของหลายๆธนาคารไม่ดีกว่าหรือไม่ก็เปิดตัวที่ให้อัตราดอกเบี้ยสูงๆหน่อยแต่ถ้าอยากจะได้รับแต่ความคุ้มครองอยู่ในความคุ้มครองด้านนั้นเราแนะนำให้ไปทำประกันสุขภาพหรือประกันอุบัติเหตุไว้ดีกว่านะคะแบบนั้นจะคุ้มค่ากว่า รวมถึงเวลาที่เราต้องเสียไปด้วย ลองไปคิดดูนะคะ

2020.11.10 8:3

😉Apiwat

ถ้าธนาคารซีไอเอ็มบีไทยให้แต่ละคนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ได้มากกว่า 1 บัญชี คงมีคนไปสมัครกันเยอะนะครับเพราะจะได้ความคุ้มครองจากประกันภัยอุบัติเหตุด้วย ตอนที่ธนาคารต้องจ่ายเงินประกันภัยนั้นให้กับผู้เอาประกันภัยหรือผู้รับผลประโยชน์คงต้องจ่ายกันบานเลยครับ ทางธนาคารเลยให้เปิดคนละ 1 บัญชีเท่านั้น

2020.12.06 14:8

อรทัย

แค่บัญชีเดียวเราว่าก็เอาให้รอดก่อนเถอะคะ ดูจากข้อกำหนดเรื่องการคุ้มครองแล้ว เงินที่ต้องมีติดบัญชี ต้องมี ไม่น้อยกว่า 10,000 บาท นี้ถ้าเปิดได้2-3บัญชี ไม่ต้องทิ้งเงินครึ่งแสนเลยเหรอคะเพื่อนจะได้รับการคุ้มครอง แล้วอีกอย่าง ส่วนตัวของเราเราเลือกแบบที่มีค่ารักษาพยบาลดีกว่าคะ ไม่ต้องการหลอก10เท่านะคะ ไม่คุ้มกับชีวิตคะ

2021.02.26 4:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน)

อยากได้รายละเอียดประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ต้องมีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่ารักษาบัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี