Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงินประกันภัยสูงสุดของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้าคือเท่าไหร่?

มีเพื่อนแนะนำว่า ให้ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่มีประกันภัยคุ้มครองให้กับเราด้วย ตัวที่ไปดูมาก็คือบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้าของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย คิดว่าดีนะ เราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ก็มีประกันภัยให้ด้วย ไม่ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันอะไรเพิ่ม ก็รู้สึกว่าคุ้มดี แต่อยากรู้ว่า เงินคุ้มครองประกันภัย ที่ได้จากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้าสูงสุดเท่าไหร่ครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

โสภาค

ผมพึ่งจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้ากับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยมานี่ล่ะครับ คิดเหมือนกันที่ว่าไม่อยากจะเสียค่าเบี้ยประกันไปสิๆอย่างน้อยถึงจะไม่ได้ใช้เงินประกันเราก็ยังได้ดอกเบี้ยไปเรื่อยๆ แล้วก็ เงินประกันภัยสูงสุดที่ได้จากการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อัลตร้าเซฟวิ่งของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเนี่ยรู้สึกว่าจะได้สูงสุด 10 เท่าของยอดเงินฝากที่มี แต่จะไม่เกิน 1 ล้านบาทนะครับ

2020.09.07 13:22

น้อย

อยากจะยกตัวอย่างให้เข้าใจง่ายๆนะคะสมุดว่าถ้าเงินในบัญชีเรามี 10,000 บาทแล้วเราเกิดประสบอุบัติเหตุขึ้นมาเงินที่เราจะได้ทั้งหมดก็คือ 100000 บาทค่ะจะเป็น 10 เท่าของจำนวนเงินที่เรามีในบัญชี ก่อนวันที่เราจะเกิดอุบัติเหตุ 1 แต่อย่างที่ความเห็นแรกบอกยอดก็จะไม่เกินสูงสุดอยู่ที่ 1 ล้านบาทค่ะต่อกรณี ก็คือถ้าอยากจะได้เงิน 1 ล้านบาทเราก็ต้องมีเงินในบัญชี 100 บาทก่อนวันเกิดอุบัติเหตุ 1 วันนะคะ

2020.11.10 8:3

ทำได้หรือเปล่า?...

ประกันอุบัติเหตุที่มากับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อัลตร้าเซฟวิ่งของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยจะได้สูงสุดเป็น 10 เท่าของยอดเงินฝากที่มีก่อนวันที่เจ้าของบัญชีจะเกิดอุบัติเหตุ 1 วันแต่ยังไงก็จะไม่เกิน 1 ล้านบาท สำหรับความคุ้มครองนี้ให้กับอุบัติเหตุในกรณีที่เสียชีวิตเท่านั้นมั้ยคะ หากประสบอุบัติเหตุแล้วได้รับบาดเจ็บจะจ่ายค่ารักษาให้มั้ย?

2020.12.06 14:34

อรทัย

เมื่ออ่านดูเรื่องตัวเลข อาจจะฟังแล้วดีนะคะ แต่ถ้าอ่านเรื่องเงื่อนไขของการคุ้มครอง ไม่ไม่ค่อยดีเท่าไรเลยนะคะ ถ้าสมมุติว่าเรามีอุบัติเหตุเราก็อยากรักษาให้ดีที่สุดใช่ไหมคะ เราคิดว่าถ้าเขามีคุ้มครองเรื่องการรักษาพยาบาล มันน่าสนใจกว่ากรณีจ่ายให้หลังจากเราเสียชีวิตนะคะ แต่อย่างว่าละคะ ประกันมันอยู่ที่ความชอบของแต่ละคนคะว่าจะเอาแบบไหน

2021.02.26 4:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน)

อยากได้รายละเอียดประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ต้องมีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่ารักษาบัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี