Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากรู้เงินปนะกันภัยที่ได้จากการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้าน่ะค่ะ

คือเห็นบอกว่าถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้าของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเราก็จะได้รับความคุ้มครองทางประกันภัยด้วยบอกว่าเงินประกันภัยเนี่ยจะได้มากถึง 10 เท่าของเงินที่เราฝากไว้ในบัญชี ที่เข้าใจก็คือว่า ไม่ว่าเราจะฝากเงินเข้าไปในบัญชีเท่าไหร่ถ้าเรา เกิดอุบัติเหตุตรงตามเงื่อนไขของบริษัทประกันภัยเราก็จะได้เงิน เท่ากับเงินที่เราฝากในบัญชีคูณไปสิบเท่าอย่างนั้นหรอคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อุบล

คิดแบบนั้นก็ใช่อยู่ค่ะ ก็คือเราจะได้รับเงินประกันภัยเท่ากับเงินที่อยู่ในบัญชีของเรา คูณเข้าไป 10 เท่า แต่ทีนี้เขาก็จำกัดจำนวนเงินสูงสุดไว้อยู่ด้วย ก็คือจะสูงสุดไม่เกิน 1 ล้านบาทค่ะ ตอนแรกก็ดีใจเหมือนกันคิดว่างั้นฝากเงินเข้าไปเยอะๆก็ได้เหมือนกัน แต่ว่าทางบริษัทประกันเขาก็จะถูกกำหนดจำนวนเงินสูงสุดไว้ด้วยค่ะ ก็เลยถึงแล้วจะฝากเงินเข้าไปเยอะขนาดไหน เราก็ได้เงินประกันภัยสูงสุดไม่เกิน 1 ล้านบาทนะคะ

2020.09.08 13:22

นิ่ม

แล้วก็ทางธนาคารจะนับเฉพาะจำนวนเงินก่อนวันที่เราจะประสบอุบัติเหตุ 1 วันเท่านั้นนะครับ ไม่ใช่ว่าตอนเปิดบัญชีเราเคยฝากเงิน 1 แสนบาท แล้วก็นับจำนวนเงินนั้นคูณไปสิบเท่า ไม่ใช่นะครับ จะนับแค่เฉพาะจำนวนเงินทั้งหมดที่เรามรอยู่ในบัญชีก่อนวันที่จะประสบอุบัติเหตุเท่านั้นครับ ก็คือถ้าอยากได้เงินถึง 1 ล้านบาทเราก็ต้องมีเงินดองในธนาคารอย่างนั้น 100,000 บาทครับ

2020.11.10 8:4

ทำได้หรือเปล่า?...

ความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุที่ได้จากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเนี่ย จะได้รับในกรฯีที่เสีบชีวิตเท่านั้นมั้ยคะ ถ้าเกิดอุบัติเหตุได้รับบาดเจ็บต้องไปโรงพยาบาลจะได้รับเงินชดเชยบ้างมั้ย ก็ทราบนะคะว่าประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีธนาคารคงไม่ได้คุ้มครองครอบคลุมทุกอย่าง แต่อยากรู้ของบัญชีนี้น่ะค่ะ

2020.12.06 14:40

ประดับพร

จ่ายให้เราสิบเท่าก็จริง แต่ขาก็จะมีรายละเอียดเพิ่มเติมเข้ามาคะ อย่างเช่นเราต้องมีเงินในบัญชีอย่างน้อย 10,000 บาท หรือว่าเขาจะเชคเราย้อนหลัง จำไม่ได้คะ ว่าเรามีเงินในบัญชีเท่าไร เขาถึงจะจ่ายเงินชดเชยตามที่เขากำหนดคะ ส่วนเรื่องวงเงินสูงสุด ได้ที่ประมาณ1ล้านบาทตามที่เพื่อนบอกเลยคะ ไม่ใช่ฝากไว้1ล้านได้คืน10ล้านแบบนี้คะ

2021.02.26 5:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน)

อยากได้รายละเอียดประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ต้องมีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่ารักษาบัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี