Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย จะต้องเสียค่าปิดบัญชีไหม?

คือบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปเนี่ยไม่ค่อยเจอค่าปิดบัญชีตอนที่เราอยากจะปิดบัญชีเลย แต่ทีนี้ตัวบัญชีที่สนใจเนี่ยก็คือบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่เราฝากเงินเข้าก็จะได้ประกันภัยด้วยแต่เพราะมันไม่ใช่บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ปกติเลยอยากรู้ว่าถ้าเราเปิดใช้งานบัญชีแล้วตอนเราปิดบัญชีเงินฝากตัวนี้เนี่ยเราจะต้องเสียค่าปิดบัญชีไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วานี

แต่ว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์หลายบัญชีที่เคยไปเปิดก็มีค่าปิดธรรมเนียมนะคะเพียงแต่ว่าเขาจะกำหนดระยะเวลาไว้ว่าถ้าเราปิดภายใน 1 เดือนอันนี้ก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมแต่ถ้าเราปิดหลังจากที่เปิดบัญชีไปนานกว่านั้นก็ไม่ต้องเสียค่ะส่วนสำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารธนชาตถ้าเราปิดบัญชีภายใน 6 เดือน หลังจากวันที่เราเปิดบัญชีอันนี้เราก็ต้องเสียค่าปิดบัญชีเหมือนกันค่ะแต่ถ้าบัญชีที่เราเปิดเกิน 6 เดือนไปแล้วแล้วเราไปปิดบัญชีอันนี้ไม่ต้องเสียนะคะ

2020.09.11 13:22

นัด

อย่างที่ความเห็นแรกบอกไปครับ เราจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Extra ไหมก็ขึ้นอยู่กับระยะเวลาที่เราไปปิดบัญชีครับถ้าเปิดแล้วปิดเลยเนี่ยผมว่าก็เสียค่าปิดบัญชีให้เขาเถอะครับ แต่ถ้าเราไม่ได้ผิดข้อกำหนดหรือว่าเงื่อนไขที่ทางธนาคารซีไอเอ็มบีไทยกำหนดไว้เราก็จะไม่เสียค่าปิดบัญชีครับ แต่ทางที่ดีผมว่าก่อนจะไปเปิดบัญชีก็ดูข้อมูลดีๆก่อนครับเราจะได้ไม่เสียเวลาด้วย

2020.11.10 8:4

🏃‍♂️run away🏃‍♂️

เห็นมีความคิดเห็นนึงบอกว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์หลายบัญชีจะคิดค่าปิดบัญชีด้วยหากเจ้าของบัญชีไปปิดบัญชีก่อนครบกำหนด 1 เดือนต้องเสียค่าธรรมเนียม แต่ของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยให้เวลานานหน่อย คือ 6 เดือน มันจะมีเหตุผลอะไรที่ทำให้คนที่เพิ่งเปิดบัญชีธนาคารไปปิดบัญชีซะอย่างนั้นเหรอครับ?

2020.12.06 14:59

คะเชนทร์ชาติ

ถ้าเปิดแล้วทราบว่าตัวเองต้องปิดบัญชีอย่าไปทำให้เสียเวลาเลยครับ ตอนนี้ยิ่งช่วง โควิด-19อยู่ด้วย ผมว่าอยู่บ้านให้สบายใจดีกว่านะครับ ใช้บัญชีธนาคารที่เรามีอยู่แล้วต่อไปเถอะครับ แล้วบัญชีแบบที่มีคุ้มครองอุบัติเหตุมาด้วย แนะนำครับถ้าเปิดแล้วให้ถือเอาไว้ยาวๆดีกว่าครับ เพราะผลประโยชน์ค่อนข้างดีนะครับถ้าเราตรงเงื่อนไงที่เขาคุ้มครองเรา

2021.02.26 5:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน)

อยากได้รายละเอียดประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ต้องมีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่ารักษาบัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี