Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์มีค่ารักษาบัญชีไหม?

ปกติถ้าไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เนี่ย แล้วเราทำไม่ถูกเงื่อนไขการฝากที่ธนาคารเขาตั้งไว้ให้ บางทีเงินฝากเราอาจจะไม่ถึงขั้นต่ำอะไรแบบนี้ ส่วนใหญ่เราก็จะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี ที่จริงแล้วเราไม่ได้จ่ายหรอก ธนาคารหักออกไปจากบัญชีเงินฝากของเรานี่แหละ ก็เลยอยากรู้ว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยก็มีการคิดค่ารักษาบัญชีไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Donia

ใช่ค่ะ ส่วนใหญ่แล้วเงินค่ารักษาบัญชีเนี่ยจะถูกหักออกไปจากบัญชีเราเองเลยอัตโนมัติมันตอนหักภาษีณที่จ่ายตอนที่ได้ดอกเบี้ยเลยค่ะ 555 แล้วก็สำหรับตัวบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยถ้าเราทำไม่ถูกตามเงื่อนไขการฝากเงินของทางธนาคารก็มีเก็บค่ารักษาบัญชีเหมือนกันค่ะเดือนละ 50 บาท ถ้าจำไม่ผิดนะคะ

2020.09.14 13:22

นิ่ม

คิดว่าน่าจะมีนะ ของแทบจะทุกธนาคารเลยค่ารักษาบัญชี แต่ที่นี้ค่ารักษาบัญชีจะเกิดขึ้นก็ต่อเมื่อเราทำผิดเงื่อนไขของธนาคาร อย่างเช่น ในระยะเวลา 1 ปีเงินในบัญชีของเราไม่ได้เคลื่อนไหวเลย คือเราไม่ได้ใช้เงินในบัญชีเข้าหรือออกจะฝากจะถอนก็ไม่ได้ยุ่งเลยในตลอด 1 ปี หลังจากนั้นก็น่าจะโดนหักค่ารักษาบัญชีนั่นแหละ ของธนาคาร CIMB บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Ultra Saving เดือนละ 50 บาท แต่บางธนาคารเดือนละ 100 บาทก็มีนะ

2020.11.10 8:6

Pitcha pit 👩‍🦰

เป็นธรรมดาของการฝากเงินกับธนาคาร ถ้า้ราไปเปิดบัญชีกับเขาแล้วแต่ไม่ได้ทำธุรกรรมการเงินใดๆเลย รายการฝาก รายการถอน รายการโอน ไม่ปรากฎเป็นระยะเวลานานหลายเดือนจนถึง 1 ปี มันก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมอะไรบางอย่างให้เขาบ้างล่ะค่ะ บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยก็มีการคิดค่ารักษาบัญชีเช่นกัน

2020.12.06 15:16

กองทรัพย์

บัญชีแบบนี้ก็เหมือนกับทุกที่แหละคะ ถ้าเราไม่มีการใช้งานเลย เป็นระยะเวลาประมาณ1ปี ต้องมีการเสียค่าดูแลบัญชีคะ แต่ส่วนตัวคิดว่าบัญชีแบบนี้ไม่ค่อยเสียหลอกคะ เพราะดูจากเงื่อนไขการคุ้มครองแล้วคิดว่าถ้าเราถอนเงินจากบัญชีนี้ออกไปเราก็ต้องรีบเอามาคืนให้ครบกำหนดการคุ้มครองของเขานะคะ คงไม่มีใครปล่อยไว้เฉยๆแน่นอนคะ

2021.02.26 5:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน)

อยากได้รายละเอียดประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ต้องมีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่ารักษาบัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี