ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

ช่วงนี้เห็นข่าวคนถูกทำร้ายกันเยอะมากเลยค่ะ เลยคิดว่าจะไปทำประกันภัย จะเห็นว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Ultra Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยก็มีคุ้มครองประกันภัยอุบัติเหตุส่วนบุคคลด้วยเลยอยากจะรู้ว่าประกันภัยที่มาพร้อมกับการทำบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยคุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายด้วยไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

Prinya

ดูข่าวในทุกวันนี้น่ากลัวจริงๆครับ ผมเห็นข่าวบ่อยๆทำให้คิดว่าสักวันหนึ่งตัวเองก็อาจจะโดนทำแบบนั้นด้วยก็ได้ อาจจะโดนคนเข้าใจผิดแล้วก็ทำร้ายผิดตัวก็ได้ ข่าวแบบนี้ก็มีบ่อยไป รู้สึกอยากจะทำประกันภัยขึ้นมาเลยเหมือนกันครับ ผมเองก็เคยไปดูเงื่อนไขประกันจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์เหมือนกัน แต่เท่าที่ไปดูมาเนี่ยรู้สึกว่าประกันตัวนี้จะไม่คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายนะครับ

2020.09.17 13:22

นาง

ไม่คุ้มครองนะคะเพราะว่าประกันที่มากับการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Extra Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเป็นประกันอุบัติเหตุค่ะ แต่การถูกทำร้ายร่างกายเนี่ยไม่ได้อยู่ในความคุ้มครอง ที่จริงแม้แต่ประกันสุขภาพ หรือประกันชีวิต ก็เราเห็นหลายตัวไม่ให้ความคุ้มครองเมื่อถูกทำร้ายร่างกายนะคะ จะคุ้มครองแค่อุบัติเหตุบนท้องถนนเท่านั้น ถ้าอยากได้ความคุ้มครองอย่างอื่นเพิ่มแล้วว่าไปทำประกันที่คุ้มครองเรื่องนั้นไว้ดีกว่านะคะ

2020.11.10 8:8

Banpot284

หากว่ามีบริษัทประกันไหนหรือธนาคารใดที่เปิดบัญชีแล้วให้ประกันภัยที่มีความคุ้มครองครอบคลุมเมื่อถูกทำร้ายร่างกาย คงมีคนไปสมัครกันพอสมควรนะครับ อย่างที่เห็นตามข่าวนั่นแหละ เราอยู่ของเราดีๆ แต่กลับมีใครไม่รู้เข้ามาทำร้ายเราได้ ไม่ว่าจะเนื่องมาจากความป่วยหรืออะไรก็ตาม อยู่ยากจริงๆครับทุกวันนี้ ได้แต่ระมัดระวังตัวเองครับ

2020.12.06 15:36

เชอร์รัตร

เวลาที่คุณจะทำประกันแบบที่มากับบัญชีเงินฝากแบบนี้ต้องดูเรื่องเงื่อนไขให้ดีนะครับ เพราะว่าเงื่อนไขสำคัญมากเลยนะครับ อย่างถ้าเป็นของบัญชี เงื่อไขเขาบอกว่าต้องมีเงินในบัญชี อย่างน้อยประมาณ 1หมื่นบาทนะครับ แล้ว การคุ้มครองก็แบบที่เพื่อนๆบอกครับว่าไม่ได้คุ้มครองอุบัติเหตุทุกอย่างนะครับ เชคดูนะครับว่าตรงกับความต้องการของคุณไหม

2021.02.26 7:5

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ที่ว่าต้องมี 10,000 บาทในบัญชีธนาคารถึงจะจ่ายดอกเบี้ยให้แสดงว่าเงิน 10,000 บาทที่เราจ่ายไว้ฝากไว้ในบัญชีตอนแรกห้ามถอนออกมาเลยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

แค่มีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำ 2,000 บาทเราก็จะได้รับดอกเบี้ยตลอดเลยใช่ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าจะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย โอนเงินได้ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) ควรให้สมัครกับตัวแทนที่ไว้ใจได้หรือสมัครผ่านช่องทางอื่นก็ได้เหมือนกัน?

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็งผิวหนังไหมคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เมื่อเป็นไข้หวัดใหญ่สามารถได้รับการคุ้มครอง จากแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมค่ะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างค่ะ

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ / เอฟดับบลิวดี

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในเรื่องของไวรัสโคโรนาที่กำลังระบาดไหมครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีตัวเลือกสำหรับบริการแบบแผนอื่นอีกไหมคะ ให้เลือกใช้บริการ

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ