Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

ช่วงนี้เห็นข่าวคนถูกทำร้ายกันเยอะมากเลยค่ะ เลยคิดว่าจะไปทำประกันภัย จะเห็นว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Ultra Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยก็มีคุ้มครองประกันภัยอุบัติเหตุส่วนบุคคลด้วยเลยอยากจะรู้ว่าประกันภัยที่มาพร้อมกับการทำบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยคุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายด้วยไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Prinya

ดูข่าวในทุกวันนี้น่ากลัวจริงๆครับ ผมเห็นข่าวบ่อยๆทำให้คิดว่าสักวันหนึ่งตัวเองก็อาจจะโดนทำแบบนั้นด้วยก็ได้ อาจจะโดนคนเข้าใจผิดแล้วก็ทำร้ายผิดตัวก็ได้ ข่าวแบบนี้ก็มีบ่อยไป รู้สึกอยากจะทำประกันภัยขึ้นมาเลยเหมือนกันครับ ผมเองก็เคยไปดูเงื่อนไขประกันจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์เหมือนกัน แต่เท่าที่ไปดูมาเนี่ยรู้สึกว่าประกันตัวนี้จะไม่คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายนะครับ

2020.09.17 13:22

นาง

ไม่คุ้มครองนะคะเพราะว่าประกันที่มากับการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Extra Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเป็นประกันอุบัติเหตุค่ะ แต่การถูกทำร้ายร่างกายเนี่ยไม่ได้อยู่ในความคุ้มครอง ที่จริงแม้แต่ประกันสุขภาพ หรือประกันชีวิต ก็เราเห็นหลายตัวไม่ให้ความคุ้มครองเมื่อถูกทำร้ายร่างกายนะคะ จะคุ้มครองแค่อุบัติเหตุบนท้องถนนเท่านั้น ถ้าอยากได้ความคุ้มครองอย่างอื่นเพิ่มแล้วว่าไปทำประกันที่คุ้มครองเรื่องนั้นไว้ดีกว่านะคะ

2020.11.10 8:8

Banpot284

หากว่ามีบริษัทประกันไหนหรือธนาคารใดที่เปิดบัญชีแล้วให้ประกันภัยที่มีความคุ้มครองครอบคลุมเมื่อถูกทำร้ายร่างกาย คงมีคนไปสมัครกันพอสมควรนะครับ อย่างที่เห็นตามข่าวนั่นแหละ เราอยู่ของเราดีๆ แต่กลับมีใครไม่รู้เข้ามาทำร้ายเราได้ ไม่ว่าจะเนื่องมาจากความป่วยหรืออะไรก็ตาม อยู่ยากจริงๆครับทุกวันนี้ ได้แต่ระมัดระวังตัวเองครับ

2020.12.06 15:36

เชอร์รัตร

เวลาที่คุณจะทำประกันแบบที่มากับบัญชีเงินฝากแบบนี้ต้องดูเรื่องเงื่อนไขให้ดีนะครับ เพราะว่าเงื่อนไขสำคัญมากเลยนะครับ อย่างถ้าเป็นของบัญชี เงื่อไขเขาบอกว่าต้องมีเงินในบัญชี อย่างน้อยประมาณ 1หมื่นบาทนะครับ แล้ว การคุ้มครองก็แบบที่เพื่อนๆบอกครับว่าไม่ได้คุ้มครองอุบัติเหตุทุกอย่างนะครับ เชคดูนะครับว่าตรงกับความต้องการของคุณไหม

2021.02.26 7:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน)

อยากได้รายละเอียดประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ต้องมีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่ารักษาบัญชีคะ?

บัญชีออมทรัพย์

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี