Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

คือเห็นบอกว่าประกันภัยที่มาพร้อมกับการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเนี่ย จะเริ่มคุ้มครองเราตั้งแต่เราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ตัวนี้เลย แสดงว่าถ้าเราไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยตอนนี้ ประกันที่ว่าก็จะคุ้มครองเราไปจนกว่าเราจะตายเลยใช่ไหมคะ? หรือว่าประกันตัวนี้มีกำหนดอายุไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Mary

คิดว่าทั้งใช่ และก็ไม่ใช่นะคะ คือประกันภัยที่มากับการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ตัวนี้เนี่ย เขาจะประกันเราคุ้มครองเราตั้งแต่เราเปิดบัญชีเลย แล้วก็จะคุ้มครองไปจนเราตายด้วยแต่ว่าถ้าเราอายุเกิน 65 ปีแล้วเนี่ย ประกันภัยตัวนี้ก็จะไม่คุ้มครองเราแล้วนะคะ ก็คือจะคุ้มครองตั้งแต่อายุ 15 ปีเต็มจนถึง 65 ปีเต็มเท่านั้นค่ะ ถ้าในระหว่างนี้เราประสบอุบัติเหตุที่ตรงตามเงื่อนไขเราก็จะได้รับเงินค่าประกันนะคะ

2020.09.18 13:22

นาง

ให้ความคุ้มครองจนถึงแค่อายุ 65 ปีเท่านั้นค่ะถ้าอยากได้รับความคุ้มครองไปจนตลอดชีวิต แบบนั้นต้องไปทำประกันชีวิตหรือว่าประกันสุขภาพโดยเฉพาะแล้วล่ะค่ะ ที่จริงมีประกันที่แบบจ่ายค่าเบี้ยประกันแค่ 20 ปีแล้วก็ให้ความคุ้มครองไปจนอายุ 80 ปี 99 หรือจนกระทั่งเราเสียชีวิตก็มีนะคะเพราะหลักๆของการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Extra Saving ก็คือเป็นบัญชีเงินฝากไม่ใช่ประกันค่ะ

2020.11.10 8:8

Banpot284

ถึงจะมีประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองเมื่อประสบอุบัติเหตุ แต่บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยก็ยังคงเป็นบัยชีเงินฝากนะครับ ถ้าจะให้ดีต้องซื้อประกันภัยจริงๆไว้ด้วย จะเป็นประกันอุบัติเหตุ ประกันชีวิต หรือประกันสุขภาพก็ได้ แล้วแต่ความเหมาะสมและความต้องการของผู้เอาประกันภัยเลยครับ

2020.12.06 15:41

เชอร์รัตร

ตายที่ว่านี่หมายถึง แก่ตายใช่ไหมครับ หรือว่าอุบัติเหตุแล้วตายครับ การคุ้มครองแบบนี้เขาดูที่เงินที่เรามีในบัญชีนะครับ เงื่อนไขหลักๆเขาบอกว่าจะมอบความคุ้มครองให้ก็ต่อเมื่อมีเงินฝากในบัญชีตอนนั้นคือต้อง มี1หมื่นบาทนะครับ ถ้าคุณอายุมากแล้วมีเงินเท่าที่เขากำหนด เขาก็คุ้มครองนะครับแต่ถ้าไม่มีก็อดไปเลยนะครับ

2021.02.26 7:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน)

อยากได้รายละเอียดประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ต้องมีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่ารักษาบัญชีคะ?

บัญชีออมทรัพย์

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี