Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

คือประกันภัยบางบริษัทเนี่ย ก็บอกว่าจะรับประกันภัยเฉพาะตอนเดินทางมั้ง รับประกันภัยเฉพาะตอนอยู่ในประเทศบ้าง ก็เลยอยากรู้ว่า ถ้าเป็นประกันภัยที่มาพร้อมกับตอนที่เราไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ประกันภัยที่ว่าเนี่ยคุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม? ก็เห็นบอกว่าจะเริ่มคุ้มครองตั้งแต่ตอนนี้เราเปิดบัญชีเลย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Praman

ที่จริง จากที่เคยไปทำประกันภัยมานะคะก็ขึ้นอยู่กับว่าเราจะสมัครประกันภัยประเภทไหน บริษัทประกันภัยก็จะคุ้มครองเราตามบริการที่เราสมัครไปค่ะ แต่ว่าสำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Ultra Saving ประกันที่มาพร้อมกับการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ตัวนี้จะให้ความคุ้มครองเราไม่ใช่แค่เฉพาะตอนที่เราอยู่ในประเทศไทยค่ะแต่ว่าคุ้มครองไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนของโลกตลอด 24 ชั่วโมงเลยค่ะ

2020.09.19 13:22

นาง

เดี๋ยวนี้ประกันส่วนใหญ่ก็ให้ความคุ้มครองทั่วโลกนะคะ ไม่ใช่แค่ว่าทำประกันที่ประเทศไทยแล้วก็ได้รับความคุ้มครองจากกระบอกที่ประเทศไทย แล้วประกันอุบัติเหตุที่มาจากการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Extra Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ก็ให้ความคุ้มครองทั่วโลกด้วยค่ะ 24 ชั่วโมงแต่เฉพาะจากอุบัติเหตุเท่านั้นนะคะ ถ้าเราได้รับความเสียหายจากสาเหตุอื่นก็ไม่ได้รับความคุ้มครองค่ะ

2020.11.10 8:8

missing......

สำหรับคนที่เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย จะได้รับประกันภัยอุบัติเหตุที่ให้ความคุ้มครองไปทั่วโลกเลยเหรอคะ😲 เคยได้ยินมาเกี่ยวกับบัญชีนี้ว่าเป็นบัญชีเงินฝากที่มีประกันภัยอุบัติเหตุติดมาด้วย แต่เราไม่คิดว่าจะให้ความคุ้มครองไปทั่วโลก คิดว่าแค่ใช้ได้เมื่ออยู่ในประเทศเท่านั้น

2020.12.06 15:51

เชอร์รัตร

แบบนี้ก็ดีเลยสิครับ คุ้มครองอุบัติเหตุเมื่อเราเจออุบัติตอนที่เราเอนทางออกนอกประเทศด้วย แต่อยากสอบถามเพิ่มได้ไหมครับ ว่ากรณีที่เราเสียชีวิตที่ต่างประเทศ แล้วเรามีการคุ้มครองของตัวนี้ด้วย ไม่ทราบว่าตอนที่ญาติเราต้องการเงินที่เขาคุ้มครองเราต้องมีเอกสารอะไรจากต่างประเทศมายื่นบ้างครับ แล้วกรณีแบบนี้ใช้เวลานานไหมครับ

2021.02.26 7:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน)

อยากได้รายละเอียดประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ต้องมีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่ารักษาบัญชีคะ?

บัญชีออมทรัพย์

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี