Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยที่มาพร้อมกับตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไม่ว่าเราจะฝากเงินไว้เท่าไหร่เราก็ได้รับความคุ้มครองใช่ไหมครับ?

คือผมมีคำถามที่สงสัยนะครับ ผมอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยที่นี่เห็นว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ตัวนี้เนี่ย เราต้องไปเปิดบัญชีเงินฝากขั้นต่ำ 10,000 บาท แล้วพอเราเปิดบัญชีประกันภัยก็จะคุ้มครองเราด้วย ทีนี้เลยอยากรู้ว่า หลังจากนั้นไม่ว่าเงินในบัญชีของเราจะมีเท่าไหร่ เราก็จะได้รับความคุ้มครองจากประกันภัยที่ว่าใช่ไหมครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Richard

ถ้าจำไม่ผิดนะคะ รู้สึกว่า บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเนี่ยบริษัทประกันจะคุ้มครองเราตั้งแต่ตอนที่เราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์แต่ที่นี้เพื่อที่เราจะได้รับความคุ้มครองจากประกันภัยที่ว่าเงินในบัญชีขั้นต่ำของเราต้องมีอย่างน้อย 10,000 บาทค่ะ ถ้าวันที่เราประสบอุบัติเหตุแต่เงินในบัญชีของเรามีน้อยกว่า 10,000 บาทตอนนั้นเราก็จะไม่ได้รับความคุ้มครองจากประกันภัยนะคะ

2020.09.24 13:22

ฝน

ก็ต้องมีเงินในบัญชีอย่างน้อย 10,000 บาทค่ะถึงจะได้รับความคุ้มครอง เพราะถ้าเงินน้อยกว่านั้นก็แค่มีไว้เพื่อกันไม่ให้โดนหักค่ารักษาบัญชีกับได้รับดอกเบี้ยเฉยๆ แต่ถ้าไม่ได้รับความคุ้มครองจากประกันอุบัติเหตุที่แถมมาด้วยเราก็รู้สึกว่าเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Ultra Saving ตัวนี้ก็ไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่ด้วยค่ะก็เลยทางที่ดีมีเงินเก็บไว้ในนั้นไว้ดีกว่านะคะ อย่างน้อยเราก็ได้รับความคุ้มครองไปในตัวด้วย

2020.11.10 8:10

ทดแทน583))

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไว้ก็ดีนะครับ ได้ประกันภัยอุบัติเหตุมาด้วย แต่ก็ต้องมียอดคงเหลือในบัญชีตามที่ธนาคารกำหนดไม่งั้นได้เงินประกันภัย เสียโอกาสเลยนะครับ ตามที่มีคนมาให้ข้อมูลว่าต้องมีเงินในบัญชีอย่างน้อย 10,000 บาท ซึ่งคุณจะได้เป็น 10 เท่า ก็ประมาณ 100,000 บาทครับ

2020.12.06 16:21

ปราริชาติ

เห็นบัญชีแบบนี้มีของหลายธนาคารเลยนะคะ แต่มันคุ้มจริงๆเหรอคะ เราว่าถ้าให้เทียบกับประกันอุบัติเหตุที่เขาขายกันมันน่าจะมีความแตกต่างเยอะเลยนะคะ อย่างเช่น ถ้าเป็นข้างนอกเขามีแบบจ่ายค่ารักษาพยาบาลด้วย แต่ถ้าเป็นของบัญชีนี้ไม่มีใช่ไหมคะ แสดงว่าเพื่อจะได้การคุ้มครองครอบคุมทั้งหมดเราก็ต้องซื้อประกันอุบัติเหตุข้างนอกเพิ่มด้วยใช่ไหมคะ

2021.02.26 7:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน)

อยากได้รายละเอียดประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ต้องมีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่ารักษาบัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี