Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าพิการจากอุบัติเหตุ ประกันภัยที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อัลตร้าเซฟวิ่งจะคุ้มครองเราไหม?

กำลังดูบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยอยู่ค่ะ สนใจเพราะว่าถ้าเปิดบัญชีเงินฝากตัวนี้ก็จะได้รับความคุ้มครองจากประกันภัยด้วย แต่มีเรื่องที่อยากรู้ค่ะ คืออยากรู้ว่าถ้าเราประสบอุบัติเหตุแล้วทำให้เราพิการไม่ถึงกับตายเนาะ ถ้าเป็นแบบนี้เราจะได้รับความคุ้มครองจากประกันภัยไหมคะ? แล้วก็ได้หมดทั้ง 100% ไหมหรือว่าเราจะได้ความคุ้มครองแค่บางส่วน?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Rosemary

ถ้าเป็นประกันภัยที่มาจากการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคาร CIMB Thai ถ้าเราพิการจากอุบัติเหตุเราจะได้รับความคุ้มครองจากประกันภัยค่ะ แต่ว่าจะได้ความคุ้มครองเท่าไหร่นั้นก็ขึ้นอยู่กับว่าอุบัติเหตุนั้นร้ายแรงขนาดไหนอย่างของเพื่อนที่เคยเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์นะคะ เขาเล่าให้ฟังว่าถ้าเสียชีวิตหรือว่าทุกคลภาพถาวรเนี่ยก็จะได้ร้อยเปอร์เซ็นต์ของจำนวนเงินเอาประกันภัยเลยแต่ว่าถ้าสูญเสียอวัยวะสำคัญบางอย่างไปเนี่ย ประกันภัยก็จะแบ่งเป็นเปอร์เซ็นต์ให้ว่าถ้าอวัยวะส่วนนี้พิการก็ได้เท่านี้อาจจะเป็น 60% บ้างอะไรแบบนี้ค่ะ

2020.09.25 13:22

เมฆ

อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับถ้าอยากจะได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุแบบครอบคลุมแล้วก็ครบวงจรจริงๆ ผมว่าไปทำประกันอุบัติเหตุไว้ดีกว่านะครับ เพราะเห็นจากหลายเคสก็บริษัทประกันว่าเคลมยาก แต่คุณจะไปเคลมประกันจากธนาคารนี่ยากกว่านะครับ ถ้ามองว่าจะได้ รับความคุ้มครองได้ดอกเบี้ยด้วยก็เปิดประกันตัวนี้ไว้ดีกว่า อันนี้ก็แล้วแต่ความคิดเห็นของแต่ละคนนะครับ

2020.11.10 8:10

Titi 😛

ถ้าอยากได้รับความคุ้มครองแบบครบครันก็ต้องไปสมัครประกันอุบัติเหตุค่ะ แต่ถ้าไม่ซีเรียสมากนัก แค่อยากเปิดบัญชีเงินฝากแล้วก็ได้รับความคุ้มครองจากประกันภัยอุบัติเหตุที่มาพร้อมกับการเปิดบัญชีด้วยก็พอได้อยู่นะ ที่สำคัญคุณต้องทำตามเงื่อนไขที่ธนาคารกำหนดเพื่อจะได้รับความคุ้มครอง ไม่อย่างนั้นจะกลายเป็นเสียโอกาสไปค่ะ

2020.12.06 16:31

ปราริชาติ

การคุ้มครอบแบบนี้จะได้เงินชดเชย 10เท่าก็ต่อเมื่อเราเสียชีวิตนะคะ เรื่องพิการอาจไม่ค่อยเท่าไรนะคะ ถ้าคุณคิดว่าคุณมีความเสี่ยง เราคิดว่าซื้อประกัน PA หรือว่าประกันอุบัติเหตุ อย่างของ AIA เอาไว้ด้วยก็น่าจะดีนะคะ คุ้มครองจ่ายค่ารักษาพยาบาลแล้วก็มีเงินชดเชยกรณีพิการ ซึ่งเราคิดว่าน่าจะคุ้มมากกว่าของธนาคารนะคะ

2021.02.26 7:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน)

อยากได้รายละเอียดประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ต้องมีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่ารักษาบัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี