Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คนธรรมดาเนี่ยไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่เซฟวิ่งของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยค่ะ แต่ทีนี้เห็นบัญชีเงินฝากตัวนึงดอกเบี้ยสูงดี ก็เลยอยากจะไปเปิดบัญชีนี้เป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ค่ะ แต่ได้ยินว่าไม่ใช่ทุกคนสามารถจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่เซฟวิ่งตัวนี้ได้ เลยอยากรู้ว่า ถ้าเป็นบุคคลธรรมดาเนี่ย สามารถไปเปิดบัญชีเงินฝากออ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Benz

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่เซฟวิ่งของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยดอกเบี้ยสูงกว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปอีกค่ะตอนที่ไปดูก็ว่าจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ตัวนี้นี่แหละถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าถ้าเป็นบุคคลธรรมดาเนี่ยก็สามารถไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้นะคะ คิดว่าคนทั่วไปเนี่ยไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ตัวนี้ได้ไม่มีปัญหาเลย

2020.09.26 13:22

ฝน

คนธรรมดาก็สามารถไปเปิดบัญชีได้ค่ะไม่มีปัญหา บัญชีที่คนธรรมดาเปิดไม่ได้ส่วนใหญ่แล้วจะเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สำหรับธุรกิจมากกว่าค่ะ ถ้าเป็นแบบที่ตั้งขึ้นมาเพื่อธุรกิจโดยเฉพาะอันนั้นก็ต้องเป็นเจ้าของธุรกิจถึงจะเปิดได้ นอกนั้นคนธรรมดาทั่วไปก็สามารถเปิดได้หมดนั่นนะคะ ดอกเบี้ยสูงแต่ว่าตอนนี้อยากให้ไปดูอัตราดอกเบี้ยที่ธนาคารประกาศไว้อีกทีก่อนจะไปเปิดนะคะ เพราะมันน่าจะเปลี่ยนแล้ว

2020.11.10 8:12

Titi 😛

เหมือนจะเคยเห็นโฆษณาผ่านตานะคะ บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย รู้สึกว่าจะให้ดอกเบี้ยสูงมากนะ แต่อาจจะเปลี่ยนไปแล้ว เพราะถ้าให้ดอกบี้ยสูงอย่างนั้นตลอดล่ะก็ คนที่เป็นเจ้าของบัญชีนี้นะ ยิ้มแก้มแตกเลยล่ะ จะเปิดบัญชีไหน ธนาคารอะไร ก็ต้องวางแผนเรื่องการเงินให้ดีเพื่อจะมีเงินไปฝากธนาคารค่ะ

2020.12.06 16:35

คำตา

เรื่องที่บอกว่าไม่ใช่ทุกคนสาารถทำได้น่าจะเป็นเพราะว่าบัญชีแบบนี้เป็นบัญชีที่คนมีบัญชีออมทรัพย์แบบธรรมดาอยู่แล้วสามารถทำได้หรือเปล่า เพราะถ้าเหมือนของเราก็เป็นแบบนั้น แต่ถ้าไม่ใช่น่าจะเป็นเรื่องของอายุไหม เรื่องข้อกำหนดการเปิดบัญชี น่าจะมีความแตกต่างกันอยู่นะค ยังไงก็พยายามหาข้อมูลเรื่องการคุ้มครองให้ดีๆนะ

2021.02.26 7:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีด เซฟวิ่ง ถ้าเราฝากเงินมากกว่า 500 ล้านบาทเราจะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้ามีเงินฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยเยอะกว่า 1.350 เปอร์เซ็นต์ต่อปีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีกำหนดระยะเวลาฝากขั้นต่ำก่อนจะถอนตังได้ไหม?

อยากรู้ว่าคนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ดอกเบี้ยกันคนละเท่าไหร่บ้างคะ?

ถ้าเงินที่ไปฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีมากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยประมาณเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยของบัญชีเงินฝาก Speed Saving กับธนาคาร CIMB หน่อยค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

All (ธนาคาร)

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี