Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเปิดได้คนละกี่บัญชีครับ?

คือผมอยากรู้ว่า ผมเคยเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีดเซฟวิ่งกับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยมาแล้ว แต่ที่นี้ผมรู้สึกว่าเงื่อนไขแล้วก็ดอกเบี้ยที่ธนาคารให้ต่อปีจากการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่เซฟวิ่งตัวนี้มันดีครับ เลยอยากจะรู้ว่าถ้าอย่างนั้นผมสามารถเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีดเซฟวิ่งของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยอีกบัญชีนึงเลยได้ไหม? ว่าผมเปิดไม่ได้ครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tobin

เวลาเจอบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่ให้ดอกเบี้ยดีๆ เราก็อยากจะเปิดบัญชีเพิ่มอีกบัญชีนึงเลยใช่ไหมคะ แต่น่าเสียดายค่ะ เพราะว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีดเซฟวิ่งของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเนี่ย ตอนที่ไปดูข้อมูลการเปิดบัญชี ตรงเงื่อนไขบอกว่าบัญชีนี้เปิดได้แค่คนละ 1 บัญชีเท่านั้นค่ะ แต่ว่าก็ยังมีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยที่ได้ดอกดีๆอีกหลายตัวอยู่นะคะ ยังไงก็ลองดูค่ะ

2020.09.30 13:22

ฟ้า

ถ้าเป็นของธนาคาร CIMB Thai ตัวบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่ได้ดอกเบี้ยสูงก็มีบัญชีตัว speed saving กับอีกตัวนึงเนี่ยแหละ แต่ส่วนมากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ให้ดอกเบี้ยสูงสูงและจะให้เปิดได้แค่คนละบัญชีเท่านั้นเพื่อป้องกันการฟอกเงิน แต่ก็ใช่ว่าเราไม่ต้องเอาเงินเข้าปากเลยนะยิ่งพวกบัญชีสูงเนี่ยเงินเปิดบัญชีขั้นต่ำก็สูงตามไปด้วย ยังตัว speed Saving มีเงินเปิดแสนนึงเลยนะ

2020.11.10 8:13

Kimhan##

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีดเซฟวิ่งกับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยต้องมีเงินไปเปิดบัญชีเป็นแสนเลยนะครับ ถ้าเจ้าของกระทู้มีเงินไปเปิดบัญชีได้มากๆแบบนี้ ลองดูของธนาคารอื่นด้วยมั้ยครับ ผมว่าธนาคารอื่นก็มีบัญชีที่ให้ดอกเบี้ยเงินฝากสูงๆเหมือนกัน เพราะยังไงคุณก็เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีดเซฟวิ่งได้แค่บัญชีเดียว เปิดที่อื่นด้วยดีกว่า

2020.12.07 15:32

ภัสวรรณ

บัญชีนี้ แค่เปิดแค่บัญชีเดียว ก็หาเงินฝากไม่ไหวแล้วนะคะ ยิ่งถ้าเปิดได้หลายๆบัญชีคิดว่าน่าจะลำบากแน่เลยคะ บัญชีตัวนี้เขาเปิดได้คนละบัญชีคะ แล้วเงินที่ฝากขั้นต่ำ อยู่ที่1แสนบาทคะ ไม่ทราบว่าอยากจะเปิดไปหลาบๆบัญชีทำไมเหรอคะ คิดว่าแค่บัญชีเดียวก็น่าจะพอแล้วนะคะ แล้วเปิดมากใช่ว่าจะได้ดอกเบี้ยมากนะคะได้พอๆกันเลย

2021.02.27 6:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีด เซฟวิ่ง ถ้าเราฝากเงินมากกว่า 500 ล้านบาทเราจะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้ามีเงินฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยเยอะกว่า 1.350 เปอร์เซ็นต์ต่อปีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีกำหนดระยะเวลาฝากขั้นต่ำก่อนจะถอนตังได้ไหม?

อยากรู้ว่าคนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ดอกเบี้ยกันคนละเท่าไหร่บ้างคะ?

ถ้าเงินที่ไปฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีมากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยประมาณเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยของบัญชีเงินฝาก Speed Saving กับธนาคาร CIMB หน่อยค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร)

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี