Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยต้องใช้เอกสารอะไรคะ?

ไปเห็นมานะคะว่า ธนาคารซีไอเอ็มบีไทยมีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่ให้ดอกเบี้ยสูงอยู่ เป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่ง พอดูเงื่อนไขและก็รายละเอียดของบัญชีก็คิดว่าคงจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยนี่แหละค่ะ เลยอยากจะรู้ว่าถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Saving ตัวนี้เราต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pankaj

เดี๋ยวนี้คิดว่าถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปเนี่ยเอกสารที่ใช้ในการเปิดบัญชีมีไม่ค่อยเยอะค่ะ อย่างมาก ก็อาจจะเป็นบัตรประชาชนหรือสำเนาทะเบียนบ้าน แต่สำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย จำได้ว่าเอกสารที่จะใช้ในการเปิดบัญชีเนี่ยแค่สำเนาบัตรประจำตัวประชาชนแค่นี้ก็สามารถเปิดใช้งานบัญชีได้แล้วนะคะ

2020.07.03 17:17

พี

เดี๋ยวนี้บัตรประจำตัวประชาชนใบเดียวก็พอแล้วครับ ถ้ามีบัตรประจำตัวประชาชนใบเดียวก็เปิดได้หมดนั่นแหละครับทั้งบัญชีจะสมัครอะไรขอแค่มีบัตรประชาชนก็พอ แล้วก็ผมอยากแนะนำอีกอย่างถ้าจะเปิดบัญชีไม่ต้องสมัครพวกบัตรเอทีเอ็มหรือบัตรเดบิตก็ได้นะครับเปิดแอพพลิเคชั่นของธนาคารเชื่อมกับบัญชีที่เราเปิดแค่นี้ก็ใช้งานได้สบายแล้วไม่ต้องถือบัตรให้ยุ่งยากครับ

2020.11.11 12:53

แอบเศร้า..😥

จะไปเปิดบัญชีเงินฝากของธนาคารไหนก็ใช้แค่บัตรประชาชนใบเดียวค่ะ ไม่ต้องเตรียมเอกสารอะไรไปให้ยุ่งยาก เปิดบัญชีแล้วสมัครใช้ Application ของธนาคารด้วย เพื่อการใช้งานและการทำธุรกรรมต่างๆอย่างสะดวกสบาย ถ้าจำเป็นก็ทำบัตรเอทีเอ็มไว้กดเงินใช้สักใบ หากจะเปิดไว้เก็บเงินเท่านั้นก็ไม่ต้องทำบัตรเอทีเอ็มค่ะ ฝากลืมไว้กับธนาคารเลย

2020.12.07 15:49

นามเสริฐ

ต้องขอแจ้งคุณพี่ที่ถามเข้ามานะครับ บัญ๙ีอย่าดูแค่เรื่องของดอกเบี้ยนะครับ ต้องดูเรื่องรายละเอียดต่างๆด้วยนะครับ อย่างบัญชีนี้ต้องดูด้วยนะครับว่าเงินฝากที่จำนวนเท่าไรถึงจะได้ดอกเบี้ยตามที่เขาบอกครับ เพราะผมดูจากตารางแล้วเขาบอกว่าถ้ามีเงินฝากในบัญชีที่1แสนบาทเป็นต้นไปจะได้ดอกเบี้ยที่สูงกว่านะครับ ส่วนเอกสารก็ทราบแล้วใช่ไหมครับ

2021.02.27 6:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีด เซฟวิ่ง ถ้าเราฝากเงินมากกว่า 500 ล้านบาทเราจะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้ามีเงินฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยเยอะกว่า 1.350 เปอร์เซ็นต์ต่อปีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีกำหนดระยะเวลาฝากขั้นต่ำก่อนจะถอนตังได้ไหม?

อยากรู้ว่าคนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ดอกเบี้ยกันคนละเท่าไหร่บ้างคะ?

ถ้าเงินที่ไปฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีมากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยประมาณเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยของบัญชีเงินฝาก Speed Saving กับธนาคาร CIMB หน่อยค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร)

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี