Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าคนที่เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเปิดก่อนวันที่ 1 เมษายนปี 57 แต่ยังใช้บริการหักบัญชีอัตโนมัติอยู่ได้ไหม?

ตอนแรกสนใจบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีดเซฟวิ่งของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยค่ะ ตั้งใจไว้ว่าถ้าเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีดเซฟวิ่งก็จะใช้บัญชีตัวนี้ใช้บริการหักเงินอัตโนมัติไปจ่ายค่าน้ำค่าไฟเลย แต่ที่นี้เห็นว่าบัญชีที่เปิดหลัง 1 เมษายนปี 57 มาเนี่ยไม่สามารถใช้บริการหักเงินอัตโนมัติเพื่อจ่ายค่าบิลได้อีกแล้ว แต่อยากรู้ว่าถ้าเป็นบัญชีที่เปิดก่อน 1 เมษายนปี 57 นะคะ ยังสามารถใช้บริการหักเงินอัตโนมัติจากบัญชีนี้ได้อยู่ไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Dexter

ผมก็มีเพื่อนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีดเซฟวิ่งกับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยมา เจ้าตัวเนี่ยเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีดเซฟวิ่งส์ช่วงต้นปี 57 ทุกวันนี้ก็ยังใช้ บริการหักบัญชีอัตโนมัติเพื่อจะจ่าย ชำระสินค้าต่างๆได้อยู่นะครับ แต่คิดว่าถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่เซฟวิ่งที่เปิดหลัง 1 เมษายนปี 57 ไปเนี่ยคิดว่าน่าจะใชบริการตัวนี้้ไม่ได้แล้วนะครับ

2020.07.07 17:17

วิเชียร

ถ้าเปิดก่อนวันที่ 1 เมษายนปี 57 ก็ยังใช้งานได้อยู่ครับ แต่ถ้าจะใช้บริการหักบัญชีเงินฝากอัตโนมัติเพื่อจ่ายค่าสาธารณูปโภคบริโภคอะไรพวกนี้ผมแนะนำให้จ่ายผ่านทาง App wallet ดีกว่าครับ ว่าการชำระค่าน้ำค่าไฟผ่านทางพวก airpay wallet จะทำให้เราได้แต้มสะสมหรือได้รับเงินคืน ตั้งแจ้งเตือนก็ได้ด้วยแต่หากทางธนาคารแล้วเราไม่ได้อะไรคืนเลยนะครับ ถ้ายังไงลองดูดูนะครับ

2020.11.11 12:55

😌ทัดทาน😌

แม้ว่าการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีดเซฟวิ่งของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไม่สามารถหักชำระค่าไฟฟ้า ค่าน้ำประปาได้แล้ว แต่ก็คงไม่เป็นผลกับการคิดที่จะเปิดบัญชีนี้ใช่มั้ยครับ บัญชีนี้ให้ดอกเบี้ยสูงนะ ส่วนเรื่องการชำระค่าสาธารณูปโภค เดี๋ยวนี้มีหลายช่องทางมากที่ให้จ่ายได้ ไม่ใช่ปัญหาหรือภาระใหญ่เลยครับ ลองดูนะว่าคุณสะดวกช่องทางไหน

2020.12.07 16:13

ปะถาปะตา

โห่แสดงว่าบัญชีแบบนี้มีมานานแล้วสิครับ มีมาตั้งแต่ปี57 โน้น ไม่เคยติดตามข่าวสารเรื่องบัญชีนี้มาก่อนเลยครับ มิน่าละครับหลายคนถึงพูดถึงบัญชีตัวนี้กันค่อนข้างเยอะมากเลยครับ หลายคนบอกว่าเหมาะกับพวกนักธุรกิจที่ทำงานกับต่างประเทศ บางคนก็ว่าได้ดอกเบี้ยงามๆเลยครับ แบบนี้ต้องติดตามความเห็นของคนที่ใช้แล้วครับ

2021.02.27 6:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีด เซฟวิ่ง ถ้าเราฝากเงินมากกว่า 500 ล้านบาทเราจะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้ามีเงินฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยเยอะกว่า 1.350 เปอร์เซ็นต์ต่อปีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีกำหนดระยะเวลาฝากขั้นต่ำก่อนจะถอนตังได้ไหม?

อยากรู้ว่าคนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ดอกเบี้ยกันคนละเท่าไหร่บ้างคะ?

ถ้าเงินที่ไปฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีมากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยประมาณเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยของบัญชีเงินฝาก Speed Saving กับธนาคาร CIMB หน่อยค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี