Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใช้เงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving จ่ายชำระสินค้า ค่าต่างๆได้ไหม?

กำลังคิดอยู่ค่ะว่าอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยมีเพื่อนแนะนำธนาคารนี้มา ไปดูก็เห็นบัญชีตัวนึงที่อยากจะใช้บริการค่ะก็คือบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยแต่ที่นี้อยากรู้ว่าถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ตัวนี้แล้ว เราสามารถใช้เงินในบัญชีเพื่อจะจ่ายชำระค่าสินค้าหรือค่าต่างๆได้ไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Assadayut

ถ้าเป็นเงินฝากที่เราฝากเข้าไปในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีดเซฟวิ่งของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย เราสามารถใช้เงินในบัญชี Speed Saving ตัวนี้จ่าย ชำระค่าบริการต่างๆ หรือว่าใช้ซื้อของก็ได้ค่ะ เพียงแต่ว่าเราจะต้องทำด้วยตัวเราเอง คือเราไม่สามารถใช้บริการหักเงินฝากอัตโนมัติได้แต่ว่าถ้าเราจะเอาเงิน โอนเงินเองเนี่ยทำได้ค่ะ เพราะเงินเราเราจะใช้ทำอะไรก็ได้ค่ะ แต่ข้อแม้คือต้องไปทำ ดำเนินการด้วยตัวเองนะคะ

2020.07.08 17:17

วิเชียร

ใช้ได้ครับ เพราะว่า การซื้อของในการชำระผ่านบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ก็เหมือนกับเราโอนเงินไปยังบัญชีอื่นธรรมดาทั่วไปได้ใช่ไหมล่ะครับไม่ว่าจะเป็นการสแกนผ่านทางบาร์โค้ดหรือว่าทาง QR Code ก็ใช้ได้หมดครับ ไม่ได้มีข้อห้ามอะไร แต่ว่าถ้าโอนทางตู้ก็จะทำให้ต้องเสียค่าธรรมเนียมในการโอนอยู่เหมือนกันก็เลยทางที่ดีอย่าลืมสมัคร Application Banking ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยด้วยนะครับ

2020.11.11 12:55

😌ทัดทาน😌

เมื่อเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving แล้ว สามารถใช้เงินในบัญชีเพื่อจ่ายชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการต่างๆได้ ยกเว้นค่าสาธารณูปโภค พวกค่าไฟฟ้า ค่าน้ำประปา พวกเนี้ยอะครับ ไม่สามารถหักชำระผ่านบัญชีได้แล้ว ที่จริงก็นานหลายปีแล้วล่ะที่หักไม่ได้ แต่ก็ไม่เป็นไรหรอกครับเพราะว่ามีอีกหลายช่องทางที่สามารถชำระได้

2020.12.07 16:18

ปะถาปะตา

ใช้ได้สบายมากครับ แต่มีข้อแม้นะครับว่าต้องพยายามให้เงินในบัชีนี้มีเท่าที่เขากำหนดนะครับเพราะเรื่องนี้มีผลกับเรื่องของดอกเบี้ยที่เราได้รับครับ ถ้าวันไหนที่เราจ่ายค่าอะไรไปแล้วถึงกำหนดที่เขาจ่ายดอกเบี้ยเดียวเราจะเสียใจเอานะครับ อุสาเปิดเพื่อหวังกินดอกเบี้ยแท้ แต่กลับได้น้อยลงแบบนี้ไม่คุ้มนะครับ ต้องเชคยอดบ่อยๆนะครับ

2021.02.27 6:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีด เซฟวิ่ง ถ้าเราฝากเงินมากกว่า 500 ล้านบาทเราจะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้ามีเงินฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยเยอะกว่า 1.350 เปอร์เซ็นต์ต่อปีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีกำหนดระยะเวลาฝากขั้นต่ำก่อนจะถอนตังได้ไหม?

อยากรู้ว่าคนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ดอกเบี้ยกันคนละเท่าไหร่บ้างคะ?

ถ้าเงินที่ไปฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีมากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยประมาณเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยของบัญชีเงินฝาก Speed Saving กับธนาคาร CIMB หน่อยค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี