Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีดเซฟวิ่งส์ ต้องทำยังไงบ้างคะ?

อยากจะรู้ขั้นตอนการถอนเงินจากธนาคารซีไอเอ็มบีไทยค่ะ บัญชีที่คิดว่ากำลังจะไปเปิดคือบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีดเซฟวิ่งของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย แต่ว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่เคยเปิดเนี่ยบางบัญชีเราก็สามารถจะไปถอนเงินได้จากตู้เอทีเอ็มอะไรพวกนี้ใช่ไหมคะแต่อยากรู้ว่าถ้าเราจะถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving เราต้องทำยังไงบ้างคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pranon

ตอนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีดเซฟวิ่งกับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยตอนนั้นธนาคารจะให้สมุดคู่ฝากที่เป็นเหมือนสมุดบัญชีมาให้เราด้วยใช่ไหมคะ เพราะว่าเพื่อนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่เซฟวิ่งก็มีสมุดคู่ฝากด้วยเหมือนกัน ตอนที่เราจะไปถอนเงินเราก็ไปที่เคาน์เตอร์สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยแล้วก็เอาสมุดคู่ฝากนี่แหละค่ะไปด้วยเพื่อเป็นหลักฐานในการทำธุรกรรม แค่นี้เราก็จะสามารถถอนเงินออกจากบัญชีได้แล้วค่ะ

2020.07.12 17:17

นิโค้

ถ้าจะทำบัญชีก็เลือกได้ค่ะถ้าอยากผ่อนเยอะแล้วก็แนะนำให้ไปถอนที่เคาน์เตอร์สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย เพราะถอนเงินออกมาจากทางนั้นปลอดภัยกว่าค่ะ แต่ถ้าถอนเงินไม่มากแล้วว่าไปถอนที่ตู้ atm ก็ได้นะคะถ้าทำบัตร ATM ไว้ แบบนี้ก็สะดวกดีถ้าต้องการใช้เป็นเงินสด แต่ถ้าจะไปที่สาขาก็อยู่กับสมุดบัญชีคู่ฝากไปด้วยหรือถ้าถอนที่ตู้ก็อย่าลืมไปรับข้อมูลที่ตู้ปรับสมุดด้วยนะคะ

2020.11.11 12:57

Janjao🤨🤔

คุณมีบัญชีอื่นนอกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีดเซฟวิ่งของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยมั้ยล่ะครับ ถ้ามีบัญชีอื่นด้วยแล้วก็มีบัตรเอทีเอ็มอยู่แล้ว คุณโอนเงินจากสปีดเซฟวิ่งไปเข้าบัญชีนั้น แล้วก็เอาบัตรเอทีเอ็มที่มีอยู่ไปกดเงินออกมา จะได้ไม่ต้องมีบัตรหลายใบ ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมอะไรๆเยอะด้วย ผมก็แค่แนะนำ คุณจะทำหรือเปล่าแล้วแต่คุณครับ

2020.12.08 4:5

เผ่าวงษ์

เราขอถามหน่อยนะครับ เราไม่ได้ใช้ของธนาคาร ซีไอเอ็มบี นะปกติแล้วถ้าเป็นของธนาคารอื่น เราสามารถกดเงินจากตู้เอทีเอ็มโดยไม่ใช้บัตรได้ใช่ไหมครับ ของซีไอเอ็มบีมีแบบนี้ไหม เพราะเท่าที่เราสังเกตุแถวบ้านเราเลยนะครับ ตู้ที่เป็นของธนาคารไม่ค่อยจะมีเท่าไรนะ หรือว่าเขาสามารถกดได้ที่ตู้ที่เป็นพันธมิตรของเขาด้วยครับ

2021.02.27 7:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีด เซฟวิ่ง ถ้าเราฝากเงินมากกว่า 500 ล้านบาทเราจะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้ามีเงินฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยเยอะกว่า 1.350 เปอร์เซ็นต์ต่อปีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีกำหนดระยะเวลาฝากขั้นต่ำก่อนจะถอนตังได้ไหม?

อยากรู้ว่าคนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ดอกเบี้ยกันคนละเท่าไหร่บ้างคะ?

ถ้าเงินที่ไปฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีมากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยประมาณเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยของบัญชีเงินฝาก Speed Saving กับธนาคาร CIMB หน่อยค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี