Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่เซฟวิ่งมีค่ารักษาบัญชีไหมครับ?

อยากจะรู้ว่าถ้าผมไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ปกติบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่ผมเคยเปิดมาเนี่ยส่วนใหญ่แล้วก็จะมีการเก็บค่ารักษาบัญชีกัน แต่ว่าแต่ละธนาคารก็เก็บไม่เหมือนกันนะครับ ก็เลยอยากรู้ว่า ถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ธนาคารซีไอเอ็มบีไทยมีเก็บค่ารักษาบัญชีไหมครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jai

คิดว่ามีนะคะ แล้วก็รู้สึกว่าทุกธนาคารก็จะมีการเก็บค่ารักษาบัญชีอยู่ด้วย เพียงแต่ว่าจำนวนเงินที่เก็บไปเนี่ย ของแต่ละธนาคารก็จะไม่เหมือนกัน สำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีดเซฟวิ่งของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย รู้สึกว่า ถ้าเราทำผิดเงื่อนไขการฝากเงินเนี่ยเราจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีเดือนละ 50 บาทค่ะ ธนาคารก็จะหักจากบัญชีเงินฝากของเราเลย

2020.07.14 17:17

นิโค้

ค่ารักษาบัญชีจะมี 2 แบบใช่ไหมคะคือค่ารักษาแบบรายปี กับค่ารักษาบัญชีเมื่อเราทำผิดเงื่อนไขอย่างที่ความเห็นข้างบนบอกคือถ้าเราทำผิดเงื่อนไขอย่างไม่ได้เดินเงินในบัญชีเลยหรือทำผิดอันค่ะอยากเอ่ยกว่าจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีเดือนละ 50 บาทที่ธนาคารจะหักออกจากบัญชีของเราอัตโนมัติทุกเดือนค่ะ แต่ค่ารักษาบัญชีแบบรายปีเราไม่มั่นใจว่าของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยตัวนี้มีหรือเปล่านะคะ

2020.11.11 12:58

sometimes😞😖

ของมันต้องมีครับ ผมหมายถึงค่ารักษาบัญชีตามที่คุณถามมาน่ะ บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ต้องมีอยู่แล้วเขาให้ดอกเบี้ยสูงนะ ถ้าอยากได้ดอกเบี้ยดีๆแบบนั้นต้องทำตามเงื่อนไขที่ทางธนาคารกำหนดไว้ การปล่อยให้บัญชีไม่มีการเคลื่อนไหวนานๆนี่ ไม่น่าจะทำกันนะครับ อย่างที่ผมบอกน่ะ เสียดายดอกเบี้ย

2020.12.08 4:16

เผ่าวงษ์

มีครับ ไม่ว่าจะเป็นบัญชีแบบไหนมีหมดแหละครับ ถ้าคุณไม่ได้ใช้งานบัญชีเกิน1ปี เขาคิดหมดแหละครับ แต่บัญชีตัวนี้ผมว่าส่วนใหญ่แล้วคนไม่ปล่อยนะครับ เพราะว่าดอกเบี้ยที่ได้ค่อนข้างมากเอาเรื่องนะครับ ถ้าเป็นผม ผมก็ไม่ปล่อยครับ ก่อนจะครบปีผมจะเอาเงินเข้าบัญชีนี้เพื่อกินดอกเบี้ยแน่นอนครับ ดอกเบี้ยได้ ตั้ง 0.90% น้ำลายไหลเลยครับ

2021.02.27 7:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีด เซฟวิ่ง ถ้าเราฝากเงินมากกว่า 500 ล้านบาทเราจะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้ามีเงินฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยเยอะกว่า 1.350 เปอร์เซ็นต์ต่อปีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีกำหนดระยะเวลาฝากขั้นต่ำก่อนจะถอนตังได้ไหม?

อยากรู้ว่าคนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ดอกเบี้ยกันคนละเท่าไหร่บ้างคะ?

ถ้าเงินที่ไปฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีมากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยประมาณเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยของบัญชีเงินฝาก Speed Saving กับธนาคาร CIMB หน่อยค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี