Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชีเมื่อไหร่ครับ?

อยากรู้ว่าทุกคนจำเป็นจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชีให้กับธนาคารที่เราไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ด้วยไหม? อย่างบัญชีที่ผมเปิดเนี่ยเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่ง ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย อยากจะรู้ว่า ถ้าธนาคารเก็บค่ารักษาบัญชีเดือนละ 50 บาท ผมก็ต้องจ่ายให้ธนาคารทุกเดือนเดือนละ 50 บาท ตั้งแต่เปิดบัญชีเลยไหมครับ? เฉพาะเมื่อเราไม่ได้ทำตามเงื่อนไขของธนาคารครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tadthep

ธนาคารจะเก็บค่ารักษาบัญชีกับทุกบัญชีที่ทำผิดเงื่อนไขการฝากเงินของธนาคารค่ะ ไม่ใช่ว่าถ้าเราเปิดบัญชีไปแล้วเราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชีเลย เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชีเมื่อเรามีเงินฝากในบัญชีเนี่ยเหลือน้อยกว่า 2,000 บาทแล้วก็เราไม่ได้ไปฝากเงินไปถอนเงินไปโอนเงินจากบัญชีเลยเนี่ยเกิน 1 ปี ตอนนั้นเราถึงจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีเดือนละ 50 บาทค่ะ

2020.07.15 17:17

ยูนิค

เมื่อเราผิดเงื่อนไขการรักษาบัญชีค่ะ อาจจะคิดว่าเดือนละ 50 บาทน้อยนะคะแต่ถ้าโดนหักไปเรื่อยๆมันก็หมดบัญชีได้เหมือนกัน ก็เลยถามที่ดีอย่าลืมมันเดินเงินในบัญชีบ่อยๆค่ะอาจจะโอนเงินเข้าย้ายเงินออกอะไรแบบนี้บ่อยก็ได้ พ่อไม่อย่างนั้นแล้วก็ เปิดบัญชีเสียเปล่า ไม่ได้ดอกเบี้ยด้วยแถมยังเสียเวลาด้วยค่ะ หรือไม่ก็ลองโหลด Application Banking ของธนาคารมาดูนะคะน่าจะช่วยได้ เราเองก็ใช้อยู่ค่ะดีนะคะ

2020.11.11 12:58

sometimes😞😖

จะปล่อยให้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่ง ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยถูกคิดค่ารักษาบัญชีง่ายๆได้ยังไงครับ บัญชีนี้ให้ดอกเบี้ยสูงออก ส่วนนึงของคนที่เปิดบัญชีนี้เพราะเรื่องดอกเบี้ยเงินฝากที่จะได้รับนะ ผมยังอยากมีบัญชีที่ให้ดอกเบี้ยสูงๆเลย แต่เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งไม่ได้ เพราะเงินฝากขั้นต่ำเมื่อเปิดบัญชีไม่พอครับ

2020.12.08 4:20

เสาวภา

ใช้แล้วคะ ถ้าเป็นเรา ก็ไม่ปล่อยแน่นอนคะ บัญชีอะไรได้ดอกเบี้ย เกลือบ1% ถ้าเป็นเรานะ ช่วงที่เขาไม่จ่ายดอกเบี้ยเราก็เอาเงินมาหมุนอย่างอื่นก่อนคะ แล้วพอถึงเดือนก่อนที่เขาจะคิดดอกเบี้ยให้เรา เราจะเอาเงินเข้าไว้เลยคะ ฝากแค่แสนเดียวเท่านั้นพอนะคะ เพราะถ้ามากกว่านี้ดอกเบี้ยก็ได้น้อยลงไปอีก คุ้มนะคะ สำหรับใครที่มีเงินเอาเลยคะบัญชีนี้

2021.02.27 7:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีด เซฟวิ่ง ถ้าเราฝากเงินมากกว่า 500 ล้านบาทเราจะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้ามีเงินฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยเยอะกว่า 1.350 เปอร์เซ็นต์ต่อปีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีกำหนดระยะเวลาฝากขั้นต่ำก่อนจะถอนตังได้ไหม?

อยากรู้ว่าคนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ดอกเบี้ยกันคนละเท่าไหร่บ้างคะ?

ถ้าเงินที่ไปฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีมากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยประมาณเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยของบัญชีเงินฝาก Speed Saving กับธนาคาร CIMB หน่อยค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร)

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี