Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยให้กับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีดเซฟวิ่งส์เมื่อไหร่คะ?

เห็นเพื่อนบอกมาว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีดเซฟวิ่งของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเนี่ย ได้ดอกเบี้ยสูงมาก พอไปดูเงื่อนไขการฝากบัญชีก็รู้สึกว่าน่าสนใจดีค่ะ แต่อยากจะรู้ว่าถ้าเราจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีดเซฟวิ่งของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ธนาคารซีไอเอ็มบีไทยจะจ่ายดอกเบี้ยให้กับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving เมื่อไหร่คะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jay

เคยอ่านข้อมูลบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยอยู่ค่ะ ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่า ถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ตัวนี้ดอกเบี้ยสูงไม่พอ ธนาคารยังจ่ายดอกเบี้ยให้เราทันใจด้วยค่ะ ปกติบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่ให้ดอกเบี้ยสูงๆเนี่ย เราก็ต้องรอดอกเบี้ยทุก 6 เดือนใช่ไหมคะ แต่ว่าถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ธนาคารซีไอเอ็มบีไทยจะจ่ายดอกเบี้ยให้กับเราทุกสิ้นเดือนเลยค่ะ

2020.07.16 17:17

ยูนิค

ถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่เซฟวิ่งของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยจ่ายดอกเบี้ยแล้วก็ตัดยอดดอกเบี้ยให้ทุกสิ้นเดือนเลยค่ะแต่ก็จะจ่ายดอกเบี้ยให้ก็ต่อเมื่อในเดือนนั้นเราไม่ได้ผิดเงื่อนไขข้อกำหนดของธนาคารนะคะอย่างเงินในบัญชีเนี่ยเราต้องไม่ต่ำกว่า 2,000 บาทแล้วก็ต้องเดินบัญชีทุกเดือนด้วย ถ้าเกิดเราไม่ได้เดินบัญชีเกิน 1 ปี แทนที่ธนาคารจะโอนดอกเบี้ยให้กับเราทุกเดือน เราอาจจะต้องจ่ายให้กับธนาคารเดือนละ 50 บาทเป็นค่ารักษาบัญชีก็ได้นะคะ ค่ารักษาบัญชีแพงกว่าดอกเบี้ยอีกค่ะ 555

2020.11.11 12:59

😜feel good😜

ถูกใจคนมีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีดเซฟวิ่งของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยจริงๆเลยค่ะเรื่องดอกเบี้ยเนี่ย ที่คนส่วนใหญ่เลือกเปิดบัญชีนี้คงเพราะเหตุผลเรื่องดอกเบี้ยเงินฝากที่ให้ค่อนข้างสูงแล้วยังจ่ายเร็วทันใจ ได้รับทุกสิ้นเดือนด้วย ไม่รู้ว่าคนที่มีบัญชีนี้แล้วปล่อยให้บัญชีถูกเก็บค่ารักษาธรรมเนียมเนี่ย เป็นเพราะอะไรกันนะคะ

2020.12.08 4:26

เสาวภา

สรุปคือจ่ายให้เรา 6เดื่อนครั้งใช่ไหมคะ แบบนี้เราขอปรึกษาเพิ่มเติมได้ไหมคะ เนื่องจากบัญชีนี้จะจ่ายดอกเบี้ยให้เราที่0.90% ถ้าเรามีเงินฝากในบัญชี 1-2.999 แสนบาท ถ้าเป็นอย่างนี้ช่วงที่เขาไม่คิดดอกเบี้ยเราก็เอาเงินออกมาใช้ก่อนได้ไหมคะ แล้วพอถึงเดือนที่เขาจะคิดดอกเบี้ยเราค่อยฝากเงินเข้าไป ไม่ทราบว่าวิธีการแบบนี้เราจะได้แบบที่เขาบอกไหมคะ

2021.02.27 7:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีด เซฟวิ่ง ถ้าเราฝากเงินมากกว่า 500 ล้านบาทเราจะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้ามีเงินฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยเยอะกว่า 1.350 เปอร์เซ็นต์ต่อปีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีกำหนดระยะเวลาฝากขั้นต่ำก่อนจะถอนตังได้ไหม?

อยากรู้ว่าคนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ดอกเบี้ยกันคนละเท่าไหร่บ้างคะ?

ถ้าเงินที่ไปฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีมากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยประมาณเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยของบัญชีเงินฝาก Speed Saving กับธนาคาร CIMB หน่อยค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร)

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี