Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยของบัญชีเงินฝาก Speed Saving กับธนาคาร CIMB หน่อยค่ะ

มีเพื่อนแนะนำให้ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยค่ะ ตัวที่แนะนำคือบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving เห็นว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีด เซฟวิ่งของธนาคาร ซีไอเอ็มบีไทยเรามีโอกาสจะได้ดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.350 เปอร์เซ็นต์ต่อปี แต่ทีนี้อยากรู้ว่าถ้าอยากจะได้ดอกเบี้ยสูงถึงขนาดนั้นเงินที่เราต้องฝากเข้าบัญชีต้องอยู่ระหว่างเท่าไหร่คะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Rhoda

ใช่ค่ะ จากที่เคยเห็นผ่านๆตานะคะ รู้สึกว่าอัตราดอกเบี้ยที่ธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ให้กับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่เซฟวิ่งต่อปีเนี่ย ถ้าเราอยากจะได้ดอกเบี้ยปีละ 1.350% ต่อปี เงินฝากของเราก็ต้อง มีมากกว่า 100 บาทขึ้นไปค่ะ ก็คือถ้าเงินฝากในบัญชีของเรามีตั้งแต่ 100,000 บาทไปจนถึง 29,999,999 บาท เราก็จะได้ดอกเบี้ย 1.350% ต่อปีนะคะ ก็คือดอกเบี้ยที่เราได้ก็อยู่กับจำนวนเงินฝากของเราด้วยค่ะ

2020.07.21 17:17

ดาด้า

อัตราดอกเบี้ยก็จะได้ 1.3 เปอร์เซ็นต์ต่อปีนี้ต้องฝากเงินเข้าไปเป็นแสนเลยหรองั้นเราคิดว่าถ้ามีเงินเป็นแสนนะเราไปลงทุนในกองทุนหรือหุ้นดีกว่าแบบนั้นดูท่าจะได้กำไรเยอะกว่า 1.3 เปอร์เซ็นต์ต่อปี ฝากไปแสนนึงก็ได้ไม่เยอะเท่าไหร่นะจริงๆ ถึงปากแล้วได้เงินเยอะเกิน 20000 ก็โดนกรมสรรพากรหักภาษีไปอีก อย่างน้อยถ้าได้แล้วก็อยากจะได้สัก 1.5 เปอร์เซ็นต์ต่อปีนะดอกเบี้ยนะ 1.3 น้อยเกิน

2020.11.11 13:1

inside💞💞

ถ้าอยากได้ดอกเบี้ยสูงๆก็ต้องฝากเงินกับเขาเยอะหน่อยล่ะค่ะ บัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีด เซฟวิ่งของธนาคาร ซีไอเอ็มบีไทยให้ดอกเบี้ยสูงสุด 1.350 เปอร์เซ็นต์ต่อปีสำหรับยอดเงินในบัญชีจำนวน 100,000 บาทขึ้นไป บางคนรู้สึกว่ามันน้อยนะ เอาเงินไปลงทุนดีกว่า อันนี้ก็แล้วแต่ความต้องการ แต่ถ้าอยากได้ดอกเบี้ยสูงกว่านี้ จะมีธนาคารไหนให้เหรอคะ?

2020.12.08 4:57

อริตสรา

ดอกเบี้ยที่ได้ตัวนี้เขาแบ่งตาม เงินที่เรานำฝากนะคะ อันนี้เป็นข้อมูลที่เขาอัพเดทเมื่อต้นเดือนที่ผ่านมาคะ ดอกเบี้ยเขาแบ่งแบบนี้คะ ถ้าเงินฝากในบัญชี มีไม่ถึง 1แสนบาท ได้ที่ 0.20 คะ แต่ถ้า มีเงินฝากที่ 1แสนบ้าน แต่ไม่เกิน 3แสน จะได้ดอกเบี้ยที่ 0.90 คะ แล้วถ้าเกินกว่านั้นก็จะได้ที่ ประมาณ 0.75 หรือ 0.20 คะ

2021.02.27 8:7

นายละเอียด

@Rhoda ถ้ามีบัญชีเงินฝาก Speed Saving กับธนาคาร CIMB แล้วอยากได้ดอกเบี้ย 1.350% ต่อปี เจ้าของบัญชีต้องมีเงินฝากในบัญชีตั้งแต่ 100,000 บาทขึ้นไปเลยเหรอครับ! เยอะมากนะ ผมคงไม่ได้ดอกเบี้ยสูงขนาดนั้นแน่ๆ ธนาคารเขาก็ให้ดอกเบี้ยตามอัตราเงินฝากของเราอะนะ ฝากเงินน้อยเขาคงไม่ให้ดอกเบี้ยเราเยอะหรอก เป็นธรรมดา เราก็ต้องเข้าใจ

2021.07.26 8:45

จรินทร์

กว่าจะได้ดอกเบี้ย ก็ต้องเก็บเงิน ไว้ในบัญชีเป็นปีๆ เราว่ามันจะได้คุ้มเหรอคะ หรือว่าเราเอาเงินที่มีอยู่ไปลงทุนแบบอื่นๆมันน่าจะได้เยอะกว่านี้นะคะ แล้วอีกอย่างช่วงนี้เงินเก็บน่าจะช่วยอะไรไม่ได้แล้วละคะ กินดอกเบี้ยเดือนละไม่กี่บาทเอง เราว่า เลือกการลงทุนแบบอื่นดีกว่าคะ อย่าง มาซื้อทองเก็บเอาไว้ เราว่าแบบนี้ ยังมีโอกาส เยอะกว่านะคะ

2021.08.11 7:30

อ้อมเมือง

จะเปิดบัญชีเงินฝากทั้งทีก็อยากได้ดอกเบี้ยสูงๆกันใช่มั้ยครับ นอกจากเรื่องดอกเบี้ยเงินฝากแล้วควรดูรายละเอียดอื่นๆด้วยนะครับ อย่างเวลาที่เห็นโฆษณาเกี่ยวกับบัญชีเงินฝากดอกเบี้ยสูงจะตาโตกันเลยใช่มั้ยล่ะ อย่าลืมว่ามันมีเงื่อนไขอื่นๆด้วย แล้วเจ้าของบัญชีคงไม่ได้ดอกเบี้ยสูงๆไปตลอดหรอกครับ ผมว่ามีเงินมาฝากสม่ำเสมอดีกว่า

2021.09.26 16:9

หอมเจียว

อย่าไปหวังดอกเบี้ยอะไรจากธนาคารเลย มันไม่ได้เยอะอะไรขนาดอย่างที่คุณคิดหรอก ต้องฝากหลักล้านขึ้นไปถึงจะเห็นผลนะ อีกอย่างเศรษฐกิจแบบนี้ดอกเบี้ยมันก็ไม่ได้เยอะมากหรอก ลองไปเช็คข้อมูลอัพเดทดูบ้างนะคะ ไม่ได้พูดให้ท้อนะ แต่คุณจะมาคาดหวังแต่ดอกเบี้ยแล้วไม่ไปทำอย่างอื่นเลยกลัวว่าจะผิดหวัง ลองไปลงทุนหรือทำอะไรเพิ่มเติมดูก็ดีนะคะ

2022.01.21 13:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีด เซฟวิ่ง ถ้าเราฝากเงินมากกว่า 500 ล้านบาทเราจะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้ามีเงินฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยเยอะกว่า 1.350 เปอร์เซ็นต์ต่อปีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีกำหนดระยะเวลาฝากขั้นต่ำก่อนจะถอนตังได้ไหม?

อยากรู้ว่าคนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ดอกเบี้ยกันคนละเท่าไหร่บ้างคะ?

ถ้าเงินที่ไปฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีมากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยประมาณเท่าไหร่คะ?

ใช้สำเนาใบขับขี่เปิดใช้งานบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี