Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อายัดบัตรเครดิตในไทยโทรเบอร์อะไร

ถ้าเจอเคสบัตรเครดิตหายสิ่งแรกที่ต้องทำคือโทรอายัดบัตรเครดิตใช่มั้ยคะกระทู้นี้เราเลยอยากรวบรวมเบอร์โทรแต่ละธนาคารไว้รวมถึงบริษัทตัวแทนต่างๆ ที่ออกบัตรเพื่อกระทู้นี้จะได้เป็นประโยชน์สำหรับพี่น้องประชาชนไทยเรา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kornkanok

สำคัญซิคะเซ็นเพื่อยืนยันตัวตนว่าเป็นเจ้าของบัตรถ้าคุณไปซื้อของโดยใช้บัตรเครดิตเค้าจะดูลายเซ็นด้านหลังบัตรกับลายเซ็นที่คุณเซ็นในใบสลิปว่าเป็นลายเซ็นเดียวกันไหมการทำธุรกรรมจึงจะสมบูรณ์ถ้าเป็นคนละลายเซ็นร้านมีสิทธิปฎิเสธรับบัตรได้เพราะถ้าเกิดเคสที่ลูกค้าบัตรหายแล้วมีคนเอาบัตรมาใช้แทนกรณีแบบนี้ทางร้านต้องมีเอี่ยวในการรับผิดชอบด้วย

2019.08.01 18:0

ไพบูลย์

ตามความถูกต้องควรเซ็นนะคะได้รับบัตรมาให้เซ็นชื่อหลังบัตรทันที่เพราะถ้ามีคนขโมยบัตรคุณไปเค้าสามารถนำไปรูดจ่ายซื้อของปลอมลายเซ็นในสลิปได้ง่ายๆ เหมือนปลอกกล้วยเลยแล้วคุณที่เป็นเจ้าบัตรต้องมีส่วนรับผิดชอบต่อค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นด้วยนะคะดังนั้นเพื่อหลีกเลี่ยงปัญหาเซ็นไว้ก่อนดีกว่าค่ะ

2019.08.01 18:0

พรรัมภา

จริงๆแล้ว บัตรไหนหายก็โทรเข้าบัตรของนั้นครับ แต่ถ้าไม่รู้เบอร์ จะบอกให้ครับ ธ.กรุงเทพ 1333/ธ.กรุงไทย 1551/ธ.กรุงศรีอยุธยา 1572/ธ.กสิกรไทย 0-2888-8888/ธ.ซิตี้แบงก์ 1588/ธ.ทหารไทย 1558/ธ.ไทยพาณิชย์ 0-2777-7777/ธ.ธนชาต 1770/ธ.ยูโอบี 0-2285-1555/ธ.สแตนดาร์ดฯ 1595/ธ.ออมสิน 0-2299-8555/ธ.อาคารสงเคราะห์ 0-2202-2000 /ธ.เอชเอสบีซี 0-2614-4800

2020.03.24 3:13

Puran

บัตรหาย สามารถแจ้งได้ตามธนาคารบัตรเลยครับ ส่วนเบอร์คิดว่าทุกคนน่าจะมีอยู่แล้วครับ เมื่อคุยถึงบัตรหายแล้ว อยากบอกครับว่า บัตรเครดิตเดี่ยวนี้ เขามีการคุ้มครองบัตรหายแล้วนะครับ ภายใน24 ชม. ถ้าบัตรเราถูกนำไปใช้ เราไม่ต้องรับผิดชอบเงินส่วนที่เรา๔ุกนำบัตรของเราไปใช้งานครับ ถือว่ามั่นใจขึ้นมามากเลยครับ สำรับเดียวนี้ไม่เหมือนเมื่อก่อนครับ บัตรหายนี่น่ากลัวสุดๆ

2020.04.13 4:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

All (บัตรเครดิต)

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี