Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์จำกัดจำนวนครั้งในการถอนไหม?

อยากรู้ว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคาร CIMB Thai เวลาเราจะไปถอนเงินเนี่ยเราก็ต้องไปถอนที่เคาน์เตอร์สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเอาสมุดบัญชีเงินฝากของเราไปด้วยแล้วก็จะสามารถไปทำธุรกรรมทางการเงินที่ธนาคารได้แต่ทีนี้อยากรู้ว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่เซฟวิ่งตัวนี้ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้กำหนดจำนวนครั้งที่เราสามารถถอนเงินไว้หรือเปล่า?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pattanapong

ตอนที่พาพี่สาวไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีดเซฟวิ่งของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไม่เห็นว่าจะมีการจำกัดจำนวนครั้งนะคะ คือถ้าเราไปถอนเงินเนี่ยเราก็ต้องถอนผ่านทางเข้าแต่ละสาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยในเดือนนึงเนี่ย ที่จริงในวันนึงด้วยซ้ำ ไม่เห็นข้อมูลที่บอกว่าธนาคารซีไอเอ็มบีไทยกำหนดจำนวนครั้งที่เราสามารถถอนเงินออกจากบัญชีไว้เลยนะคะ

2020.07.25 17:17

นา

ไม่น่าจะจำกัดนะคะเพราะว่ามันก็เป็นแค่บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ใช่ไหมล่ะคะส่วนใหญ่แล้วที่จะจำกัดการถอนมันจะเป็นพวกการเปิดบัญชีประเภทพิเศษอย่างเงินฝากประจำหรือว่า เปิดเพื่อทำอะไรบางอย่างอันนี้จะจำกัดการถอนค่ะหรือไม่ก็ถ้าเราจะถอนเกินจำนวนอย่างเช่นเดือนนึงจำกัดการถอนไม่เกิน 2 ครั้งถ้าถอนเกินมากกว่านั้นก็ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมจะเป็นแบบนี้เสียมากกว่าค่ะ

2020.11.12 7:22

Tanin#690#

ปกติทางธนาคารมีการจำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินด้วยเหรอครับ ผมหมายถึงธนาคารอื่นๆด้วยน่ะนะ เพราะว่าเงินในบัญชีมันก็เป็นเงินของเรา จะมาจำกัดการใช้จ่ายของเราได้ยังไงอะครับ นอกจากบัญชีพิเศษอย่างที่คอมเม้นท์อื่นพูดถึง แต่บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคาร CIMB Thaiนี่ ทำธุรกรรมได้ตามสบายไม่มีการจำกัดครับ

2020.12.08 15:42

ชัยภูมูล

ส่วนใหญ่ที่เจอจะเป็นแบบใช้งานฟรีกี่ครั้งมากกว่านะครับ ไม่มีกำหนดการใช้งานอะไรแบบนี้หลอกครับ ถ้าเราใช้งานฟรีครบตามที่เขาบอกแล้วต้องเสียค่าธรรมเนียมครับ อย่างถอนเงินก็เสีย 15 บาทอะไรแบบนี้ครับ แต่ถ้าเป็นแบบนี้นะครับ ถ้าคุณกังวลเรื่องนี้ผมให้คุณไปเปิดใช้งานแอพฯธนาคารดีกว่าครับ สามารถใช้งานได้คล่องตัวมากเลยครับ

2021.02.27 8:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีด เซฟวิ่ง ถ้าเราฝากเงินมากกว่า 500 ล้านบาทเราจะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้ามีเงินฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยเยอะกว่า 1.350 เปอร์เซ็นต์ต่อปีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีกำหนดระยะเวลาฝากขั้นต่ำก่อนจะถอนตังได้ไหม?

อยากรู้ว่าคนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ดอกเบี้ยกันคนละเท่าไหร่บ้างคะ?

ถ้าเงินที่ไปฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีมากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยประมาณเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยของบัญชีเงินฝาก Speed Saving กับธนาคาร CIMB หน่อยค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (ธนาคาร)

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี