Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving เป็นบัญชีขององค์กรการกุศลจะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่คะ?

เห็นว่าธนาคารซีไอเอ็มบีไทยมีบัญชีที่เราสามารถเปิดเป็นบัญชีขององค์กรการกุศลได้ แล้วก็ได้ดอกเบี้ยสูงด้วย เป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่ง ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ก็เลยอยากรู้ว่า ถ้าเราจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยตัวนี้ แต่เปิดเป็นบัญชีขององค์กรการกุศลนะ ดอกเบี้ยสูงสุดจะได้ปีละเท่าไหร่คะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jarunsuk

ถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีดเซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยตัวนี้ เคยเห็นเพื่อนไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ตัวนี้อยู่ค่ะ เห็นว่าดอกเบี้ยที่ได้ต่อปีเนี่ยสูงพอตัว แล้วก็ดอกเบี้ยสูงสุดที่ได้ต่อปี ถ้าเราเปิดในนามขององค์กรการกุศลเนี่ย ก็ได้ดอกเบี้ยเยอะพอๆกันกับที่คนธรรมดาไปเปิดเลยนะคะ รู้สึกว่าจะได้สูงสุดอยู่ที่ 1.350 เปอร์เซ็นต์ต่อปีค่า

2020.07.26 17:17

นา

ได้เท่าเดิมนะเราว่า 1.3% ประมาณนี้ ที่จริงธนาคารซีไอเอ็มบีไทยดีนะแต่เรารู้สึกว่าอัตราดอกเบี้ยที่ได้นี้ยังน้อยอยู่อย่างน้อยเรารู้สึกว่าน่าจะให้ดอกเบี้ยอยู่ที่ 1.5 เปอร์เซ็นต์ต่อปีเพราะยังไงธนาคารก็ได้กำไรเยอะอยู่แล้ว ก็ได้แต่หวังว่าถ้าสภาพเศรษฐกิจดีขึ้นหรือมีโปรโมชั่นอาจจะเพิ่มเป็น 1.5 เปอร์เซ็นต์หรือ 2 เปอร์เซ็นต์ก็ได้บางธนาคารก็มีโปรแบบนี้นะ หวังว่าธนาคารซีไอเอ็มบีไทยจะมีบ้าง

2020.11.12 7:22

Tanin#690#

จากที่อ่านความคิดเห็นของคนอื่นๆ ไม่ว่าจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่ง ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยในนามของอะไรก็ตามจะได้ดอกเบี้ยประมาณ 1.3%ต่อปีเท่ากันใช่มั้ยครับ ซึ่งอัตราดอกเบี้ยก็จะปรับเปลี่ยนไปตามจำนวนเงินฝากที่อยู่ในบัญชีน่ะแหละ ว่าแต่ธนาคารอะไรเหรอครับที่ให้ดอกเบี้ยสูงถึง 1.5%ต่อปี บอกผมบ้างสิ

2020.12.08 15:48

ชัยภูมูล

เรื่องของดอกเบี้ยที่คุณถาม ต้องทราบจำนวนเงินในการนำฝากก่อนครับ ว่าเป็นจำนวนเงินเท่าไรครับ ตอนนี้ ณ ต้นเดือนที่ผ่านมา หลายธนาคารปรับเรื่องดอกเบี้ยลงมาเยอะมากครับ ของธนาคาร CIMB เองก็ปรับลดลงด้วยครับ อย่างตอนนี้ดอกเบี้ยสูงสุดของเขา สำหรับบัญชีตัวนี้นะครับ จะอยู่สูงสุดที่ 0.90ครับ แล้วต่ำสุด คือ 0.20 ครับ

2021.02.27 8:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีด เซฟวิ่ง ถ้าเราฝากเงินมากกว่า 500 ล้านบาทเราจะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้ามีเงินฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยเยอะกว่า 1.350 เปอร์เซ็นต์ต่อปีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีกำหนดระยะเวลาฝากขั้นต่ำก่อนจะถอนตังได้ไหม?

อยากรู้ว่าคนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ดอกเบี้ยกันคนละเท่าไหร่บ้างคะ?

ถ้าเงินที่ไปฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีมากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยประมาณเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยของบัญชีเงินฝาก Speed Saving กับธนาคาร CIMB หน่อยค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

การเล่นแชร์มีประโยชน์อะไรบ้างคะ?

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA อุ่นใจทุกการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเกิดอุบัติเหตุที่เราไม่คาดคิดขึ้นทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลโดยวงเงินสูงสุดถึง 1,500,000 บาท ในกรณีนี้จะเป็นค่ารักษาพยาบาลสำหรับอายุ 9 วัน - 75 ปี หากผู้เอาประกันนั้นอายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป จะได้รับค่ารักษาพยาบาลด้วยวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท จะคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุไปจนถึงคุ้มครองกระเป๋าเดินทาง

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี