Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากรู้ว่าคนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ดอกเบี้ยกันคนละเท่าไหร่บ้างคะ?

ก็มีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์หลายตัวเลยใช่ไหมคะที่ถ้าคนธรรมดาไปเปิดก็จะได้ดอกเบี้ยเท่านี้แต่ถ้านิติบุคคลไปเปิดก็จะได้ดอกเบี้ยอีกแบบนึง แต่บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving เนี่ย ที่ไปเห็นคือคนที่จะเปิดได้ต้องเป็นคนธรรมดา ถ้าเป็นนิติบุคคลก็ต้องเป็นแบบที่ไม่หาผลกำไร เป็นคณะบุคคล องค์กรการกุศล อะไรแบบนี้ที่ไปเปิดได้ เลยอยากรู้ว่าคนแต่ละกลุ่มที่ไปเปิดบัญชีตัวนี้ได้ดอกเบี้ยกันปีละเท่าไหร่คะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุริยะ

ผมมีเพื่อนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีดเซฟวิ่งของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ในนามขององค์กรการกุศลนะครับ ก็คือเป็นนิติบุคคลที่ไม่แสวงหาผลกำไร แต่เห็นบอกว่าดอกเบี้ยที่ได้เนี่ย ก็เท่ากันกับบุคคลธรรมดานะครับ ก็คือได้สูงสุดอยู่ที่ 1.350% ต่อปี คิดว่าดอกเบี้ยที่ธนาคารให้ต่อปี ของทั้งคนธรรมดานิติบุคคลที่ไม่แสวงหากำไรองค์กรการกุศลหรือว่าคณะบุคคลนี้จะได้อัตราดอกเบี้ยต่อปีเท่ากันนะครับ

2020.07.28 17:17

นา

ถ้าจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยนะคะเราอยากจะให้ดูของหลายๆบัญชีหน่อยบัญชี Speed Saving ก็ได้อัตราดอกเบี้ยดีอยู่ค่ะ 1.3% แต่เราช่วงโปรโมชั่นบางทีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ตัวอื่นอาจจะให้ดอกเบี้ยที่สูงกว่านี้ก็ได้ค่ะ อาจจะเป็นช่วงโปร 6 เดือนแรก 3% ต่อปีแล้วหลังจาก 6 เดือนไปก็จะลดลงเหลือ 1.5 เปอร์เซ็นต์ต่อปีอะไรแบบนี้ค่ะ เพราะ 1.3% ละน้อยมากเลยนะ

2020.11.12 7:22

บ้านทุ่ง🍄🌱

ใช่ค่ะ ไม่ว่าจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยในนามของอะไรก็แล้วแต่ บุคคลธรรมดา หรือนิติบุคคลก็ได้ดอกเบี้ยเท่ากัน จากนั้นก็ดูที่ยอดเงินฝากซึ่งอัตราแต่ละช่วงของเงินฝากจะแตกต่างกันค่ะ เคยได้ยินบางคนพูดถึงโปรโมชั่นเรื่องดอกเบี้ยอย่างที่คุณนาบอกอะค่ะ ถ้าเราได้เจอแบบนั้น มันจะดีมากเลยนะ

2020.12.08 16:0

อิศริญา

เรื่องความความแตกต่าง ระหว่างของบุคคลธรรมดา กับนิติบุคคลเรื่องของดอกเบี้ยอาจจะแตกต่างกันอย่างเห็นได้ชัดคะ แต่ถ้าเป็นบัญชีที่ไม่แสวงหาผลกำไร อันนี้ดอกเบี้ยที่ได้ก็จะพอๆกับบุคคลธรรมดาคะ เรื่องของอัตราดอกเบี้ยที่จะได้ มีความเกี่ยวข้องกับเรื่องของเงินที่อยู่ในบัญชีด้วยคะ เขากำหนดช่วงดอกเบี้ยตามเงินที่เรามี นะคะ

2021.02.27 11:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีด เซฟวิ่ง ถ้าเราฝากเงินมากกว่า 500 ล้านบาทเราจะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้ามีเงินฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยเยอะกว่า 1.350 เปอร์เซ็นต์ต่อปีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีกำหนดระยะเวลาฝากขั้นต่ำก่อนจะถอนตังได้ไหม?

ถ้าเงินที่ไปฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีมากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยประมาณเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยของบัญชีเงินฝาก Speed Saving กับธนาคาร CIMB หน่อยค่ะ

ใช้สำเนาใบขับขี่เปิดใช้งานบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี