Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai smart Point ต้องใช้อะไรบ้างครับ?

อยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยครับ ทำงานแล้วก็อยากจะเปิดบัญชีเอาไว้เก็บเงินไปเห็นบัญชีตัวนึงของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเป็นบัญชีออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point อยากจะรู้ว่าถ้าเราจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point จะต้องใช้เอกสารอะไรบ้างครับในการเปิดใช้งานบัญชี? หรือว่าบัตรประชาชนใบเดียวก็พอครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สว่าง

สนใจบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point อยู่เหมือนกันค่ะ กำลังดูรายละเอียดของการเปิดใช้งานบัญชีอยู่ เห็นว่าถ้าเราจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ไม่ได้ใช้บัตรประจำตัวประชาชนอย่างเดียวค่ะแต่ว่าเราจะต้องเอาสำเนาบัตรประจำตัวประชาชนของเราไปด้วย ที่จริงคิดว่าเอาไปแต่สำเนาบัตรประจำตัวประชาชนแผ่นเดียวก็น่าจะพอนะคะ

2020.07.30 17:17

ใหม่

เอาเอกสารที่มีเลข รหัสบัตรประจำตัวประชาชน 13 หลักไปถ่ายเอกสารค่ะชัวร์ที่สุดก็คือสำเนาบัตรประจำตัวประชาชน แต่ว่าถ้าเกิดบัตรประจำตัวประชาชนของเราเป็นรุ่นเก่ายังไม่ได้เปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่ที่เป็นแบบซิมหรือชิบอะไรแบบนี้แนะนำให้เอาบัตรใบขับขี่ไปถ่ายเอกสารทำสำเนาเอามาแนบด้วยค่ะ จะได้ไม่เสียเวลา เพราะว่าถ้าเป็นบัตรที่ทางราชการออกให้ก็สามารถใช้เป็นเอกสารยืนยันตัวตนได้เหมือนกันนะคะ

2020.11.12 7:23

บ้านทุ่ง🍄🌱

เอาบัตรประจำตัวประชาชนไปใบเดียวก็เปิดบัญชีออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้แล้วค่ะ ส่งบัตรให้เจ้าหน้าที่ธนาคารเดี๋ยวเขาก็เอาไปถ่ายเอกสารให้ ของธนาคารอื่นก็ใช้แค่นี้เหมือนกัน อยากรู้จังว่าทำไมเจ้าของกระทู้ถึงสนใจจะเปิดบัญชีนี้ล่ะค่ะ บัญชีนี้มีดีอะไรมากกว่าบัญชีอื่นหรือเปล่า..บอกได้ไหม

2020.12.08 16:9

ไชยกุล

ถ้าติด สมุดทะเบียนบ้านไปด้วยก็จะดีครับ บางทีอาจจำเป็นต้องได้ใช้ครับ ส่วนบัญชีตัวนี้ ผมพยายามหานะครับ แต่ไม่เจอเลยครับ ขนาดใน เวบ ของธนาคารเองยังไม่มีเลยครับ ไม่แน่ใจว่าบัญชีประเภทนี้ยังอยู่ไหมครับ เพราะเห็นเพื่อนๆหลายคนเม้นเกี่ยวกับการสมัครแต่ไม่ได้บอกว่ามีอยู่ไหม ยังไงช่วยบอกด้วยนะครับ เพราะถ้าไม่มีแล้วเพื่อนๆจะได้เตรียมเอาแบบอื่นครับ

2021.02.27 11:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ใช้บริการชำระค่าสาธารณูปโภคกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

อยากจะไปโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยไหม?

ถ้าอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ฝากได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

จะไปถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี