Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าไม่มีบัตรประจำตัวประชาชนใช้เอกสารอะไรได้บ้างเพื่อเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point?

คืออยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point แต่ทีนี้ถ้าเราอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Smart Point ตัวนี้ เราจะต้องใช้สำเนาบัตรประจำตัวประชาชนเพื่อจะไปเป็นเอกสารประกอบการสมัคร แต่ว่าบัตรประจำตัวประชาชนเนี่ยหมดอายุแล้วยังไม่ได้ไปต่อเลย อยากจะรู้ว่าเราสามารถใช้เอกสารอะไรแทนได้บ้างคะ? เพื่อใช้เปิดบัญชี

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Phairoh

ที่จริงแล้วไม่ใช่แค่สำเนาบัตรประจำตัวประชาชนเท่านั้นนะคะที่สามารถใช้เพื่อเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ คือหลักๆแล้วเอกสารที่เราจะใช้ได้เนี่ยต้องเป็นสำเนาบัตรประจำตัวที่ทางราชการเป็นคนออกให้ แต่ว่าต้องมีรูปถ่ายของเราแล้วก็เลขรหัสประจำตัวประชาชนของเรา 13 หลักบนบัตรนั้นด้วยนะคะ บัตรแบบนี้เอาไปถ่ายเอกสารเป็นสำเนาเปิดใช้งานบัญชีได้ค่ะ

2020.07.31 17:17

ใหม่

ถ้าเป็นบัตรที่ทางราชการออกให้ก็ใช้ได้หมดค่ะแต่อาจจะต้องแนบไปหลายใบหน่อย อย่างบัตรประจำตัวประชาชน ใบขับขี่ บัตรของข้าราชการ บัตรที่มีเลขหลัก 13 หลักของเรานะคะเลขประจำตัวประชาชน ก็น่าจะใช้แทนกันได้แนะนำให้ไปทำสำเนาเก็บไว้นะคะ แต่ชัวร์ที่สุดก็จะเป็นสำเนาบัตรประจำตัวประชาชนค่ะ หรือถ้ายัง 3 ใบนี้มีกล้องหรือใช้ไม่ได้จริงๆอยากจะลองให้สอบถามพนักงานดูนะเพราะเราว่าน่าจะใช้แทนกันได้

2020.11.12 7:23

Atiwara🍁🍁

ยังไงเจ้าของกระทู้ต้องไปเปิดบัญชีที่ธนาคาร หากต้องเสียเวลาในวันนั้นไปแล้ว ผมว่าคุณไปทำบัตรประจำตัวประชาชนใหม่ให้เรียบร้อยก่อน หลังจากนั้นก็ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point อย่างที่คุณต้องการจะดีมั้ยครับ จัดการธุระให้เสร็จภายในวันเดียวไปเลย คุณจะได้มีเอกสารส่วนตัวครบแถมมีบัญชีธนาคารมาด้วย

2020.12.08 16:16

ไชยกุล

เปิดบัญชีธนาคารใช้เวลาไม่นานหลอกครับ ไม่ต้องไปต่อคิใยาวด้วยครับ เรื่องเอกสารประจำตัวสำคัญกว่าบัญชีครับ ไปทำให้เรียบร้อยเหมือนที่เพื่อนๆบอกเถอะครับ จะได้ไม่ต้องวิ่งไปวิ่งมาครับ แถมถ้าทำมาแล้วก็สบายใจครับไม่ต้องกังวลเรื่องอื่นๆด้วยครับ อ่อ ถ้าไปแล้วเตรียมสำเนาทะเบียนตัวจริงติดไปด้วยก็จะดีนะครับ บางธนาคารเขาใช้ครับ

2021.02.27 11:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ใช้บริการชำระค่าสาธารณูปโภคกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

อยากจะไปโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยไหม?

ถ้าอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ฝากได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

จะไปถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี