Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใบขับขี่เอาไปถ่ายเอกสารเป็นสำเนาเปิดใช้งานบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

ถ้าสมมุติว่าเราใช้บัตรประจำตัวประชาชนไปเปิดใช้งานบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ไม่ได้ เห็นบอกว่าเราสามารถใช้บัตรที่ราชการเป็นคนออกให้ได้ เลยอยากรู้ว่าถ้าอย่างนั้นบัตรใบขับขี่ของเราล่ะ ถ้าเอาใบขับขี่ไปถ่ายเอกสารสามารถใช้เป็นสำเนาเปิดใช้งานบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม? เป็นใบขับขี่รถยนต์นะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Anurat

ถ้าเป็นใบขับขี่รถยนต์ใช้เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ค่ะ ยังไม่เคยใช้ใบขับขี่รถยนต์ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ก็จริง แต่ว่าเคยใช้ใบขับขี่รถยนต์ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ตัวอื่นค่ะ เพราะว่าใบขับขี่รถยนต์ของเราก็มีรูปถ่ายของเรามีเลขของเรา 13 หลัก เอาไปถ่ายเอกสารใช้เป็นสำเนาเพื่อไปเปิดใช้งานบัญชีได้นะคะ

2020.08.01 17:17

ใหม่

ใช้ได้ค่ะแต่ทางที่ดีเราอันนี้พูดเผื่อไว้นะถ้ามีเอกสารที่ทางราชการออกให้ตัวอื่นล่ะ ที่มีเลขบัตรประจำตัวประชาชน 13 หลักของเราถ่ายเอกสารเป็นสำเนาใบเสร็จไว้ด้วยก็ดีนะคะจะได้ไม่เสียเวลา เพราะจริงๆแล้วบัตรที่ใช้ได้ก็คือสำเนาบัตรประจำตัวประชาชน แต่ถ้าใบนี้ไม่ได้จริงๆใช้ใบอื่นก็ได้ แต่เป็นเอกสารแนบก็เลยทำสำเนาของ บัตรพรุ่งนี้ไปสัก 2-3 ตัวไว้ก็ดีค่ะถ้าตัวไหนใช้ไม่ได้เราก็จะได้มีอีกตัวนึงยื่นเลย

2020.11.12 7:24

Atiwara🍁🍁

ทำไมถึงเอาบัตรประจำตัวประชาชนไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ไม่ได้ล่ะครับ บัตรคุณเป็นอะไร คุณสามารถใช้บัตรอื่นแทนได้นะตามที่มีคนแนะนำมาน่ะครัย ส่วนตัว ผมคิดว่าคุณไปจัดการเรื่องบัตรประจำตัวประชาชนก่อนดีกว่า แล่วค่อยไปเปิดบัญชี ยังไงมันต้องเสียเวลาแล้ว ก็จัดให้เป็นวันทำเอกสารซะเลยครับ

2020.12.08 16:21

ไชยกุล

ใช้ไม่ได้ครับ บัครขับขี่ ไม่ใช่มาจากกรมการปกครองครับ ข้อมูลในนั้นไม่ครบครับ ผมเคยไปหน้าแตกมาแล้วครับที่ธนาคาร ไม่สามารถทำได้ครับ ถ้าคุณจะเปิดบัญชีโดยไม่ใช้บัตรประชาชน ก็ต้องเตรียมสำเนาทะเบียนบ้านนะครับ แต่ต้องเป็นตัวจริงด้วยนะครับ เดียวทางธนาคารเขาจะถ่ายเอกสารแล้วมาให้คุณเซ็นครับ ส่วนบัตรประชาชนไปทำเถอะครับถ้าไม่มีนะ

2021.02.27 11:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ใช้บริการชำระค่าสาธารณูปโภคกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

อยากจะไปโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยไหม?

ถ้าอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ฝากได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

จะไปถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี