Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเป็นเป็นบัตรประจำตัวประชาชนรุ่นเก่าใช้เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

คือมีบัตรประจำตัวประชาชนที่ยังไม่หมดอายุนะคะ แต่ว่าบัตรประจำตัวประชาชนที่มีเมียเป็นรุ่นเก่าอยู่เลยยังไม่มีโอกาสไปทำบัตรประชาชนใหม่ เลยอยากรู้ว่าถ้าจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point แล้วเอาบัตรประจำตัวประชาชนรุ่นเก่าไปถ่ายเอกสาร จะเอาไปเป็นสำเนาเปิดใช้งานบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Game

ถ้าเป็นบัตรประจำตัวประชาชนที่ยังไม่หมดอายุปกติใช้ได้นะคะ แต่ถ้าไม่มั่นใจว่าบัตรประจำตัวประชาชนรุ่นเก่าเนี่ยถ่ายเอกสารแล้วจะใช้เป็นสำเนาเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม อยากแนะนำให้ถ่ายเอกสารบัตรอย่างอื่นไปด้วยค่ะ ตัวอย่างบัตรใบขับขี่รถยนต์หรือว่ารถมอเตอร์ไซค์ถ่ายเอกสารของบัตร 2 ตัวนี้ไปด้วยก็ได้ อาจจะเอาเป็นเอกสารแนบไปนะคะ

2020.08.02 17:17

หยอง

ใช้ได้ค่ะเพราะเราก็เคยไปเปิดบัญชี เงินฝากออมทรัพย์กับประชาชนใบเดียวเป็นของเด็กหญิงอยู่เลย ก็เลยตอนนั้นพี่พนักงานก็บอกว่า เอาใบขับขี่ของเราแนบเอกสารไปด้วยค่ะ รู้สึกว่าถ้าเป็นเอกสารของทางราชการที่ถูกต้องตามกฎหมายก็ใช้แทนกันได้แต่ทางที่ดีเราว่าไปทำบัตรประชาชนรุ่นใหม่ไว้ดีกว่านะคะเพราะไม่ใช่แค่เรื่องของการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แต่ว่าบัตรประชาชนใหม่ใช้ทำได้หลายอย่างก็เป็นประโยชน์มากกว่าค่ะ

2020.11.12 7:24

Atiwara🍁🍁

ไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Pointหรือยังนะครับ ผมเองก็อยากแนะนำให้คุณไปทำบัตรประจำตัวประชาชนใหม่ให้เรียบร้อยก่อน แล้วค่อยไปเปิดบัญชีธนาคารทีหลังก็ได้ ทำธุระให้เสร็จภายในวันเดียว คุณจะได้ไม่ต้องออกจากบ้านบ่อยๆ เดี๋ยวนี้นะถ้าไม่จำเป็นก็ไม่ต้องออกไปไหนหรอกครับ มันอันตราย

2020.12.08 16:25

ระถี

รุ่นเก่าที่ว่านี่มีแถบแม่เหล็กไหมคะ หรือว่าเป็นแบบที่ เหมือนซิมการ์ดคะ ถ้าเป็นแถบแม่เหล็ก อาจจะใช้ไม่ได้แล้วคะ ไปเปลี่ยนเป็นของรุ่นใหม่ดีกว่าคะเพราะว่ามันไม่ใช่แค่ใช้งานธนาคารไม่ได้เท่านั้นเรื่องอื่นๆก็อาจใช้ไม่ได้ด้วยนะคะ แต่ถ้าไม่มีเวลาไปทำ ก็เอาทะเบียนบ้านตัวจริงไปด้วยนะคะ ทางธนาคารเขาจะถ่ายเอกสารเอาไว้เป็นหลักฐานคะ

2021.02.27 11:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ใช้บริการชำระค่าสาธารณูปโภคกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

อยากจะไปโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยไหม?

ถ้าอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ฝากได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

จะไปถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี