Forum
แก้ไขล่าสุด: 

นิติบุคคลเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

เห็นว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point สะดวกดีค่ะ มีเชื่อมกับบัตรเชื่อมกับกระเป๋าด้วย เลยอยากจะรู้ว่า ถ้าเราจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ตัวนี้ แต่ว่าเปิดบัญชีในนามของบริษัทหรือว่านามนิติบุคคลแบบนี้ เราสามารถเปิดใช้งานบัญชีได้ไหมคะ? หรือว่าคนที่จะเปิดใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ตัวนี้ได้ต้องเป็นบุคคลธรรมดาเท่านั้น?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Atasi

สะดวกจริงๆค่ะ เชื่อมบัตรก็ได้ เชื่อมกระเป๋าเงินก็ได้ แต่ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่า คนที่จะเปิดใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้เนี่ย ต้องเป็นบุคคลธรรมดาเท่านั้นค่ะ หรืออย่างน้อยก็ต้องเป็นบัญชีประเภทคณะบุคคล แต่ถ้าจะเปิดเป็นบริษัทหรือว่าเป็นของนิติบุคคลเลยเนี่ย คิดว่าเปิดไม่ได้นะคะ แต่ธนาคารซีไอเอ็มบีไทยก็มีบัญชีที่เปิดไว้สำหรับนิติบุคคลด้วยยังไงก็ลองดูนะคะ

2020.08.03 17:17

หยอง

ไม่ได้หรอกค่ะ เพราะว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ตัวนี้เหมือนกับว่าทางธนาคารซีไอเอ็มบีไทยสงวนไว้ให้กับบุคคลธรรมดาเท่าใดและว่าถ้าเราจะไปเปิดในฐานะนิติบุคคลในเชิงพาณิชย์เพื่อการค้าโดยตรงนี้อาจจะทำไม่ได้ค่ะ แต่ถ้าอยากจะเปิดในนามนิติบุคคลอย่างบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving แบบมันก็เปิดในฐานะนิติบุคคลได้นะคะ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเหมือนกันค่ะ

2020.11.12 7:25

จิ๊บๆ¯\_(ツ)_/¯

เคยแต่เปิดบัญชีธนาคารใช้เอง ในนามบุคคลธรรมดา อ่านจากคอมเม้นท์แล้วเห็นบอกว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ให้คณะบุคคลเปิดบัญชีนี้ได้ แต่ในฐานะนิติบุคคลไม่สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ อยากรู้ว่าคณะบุคคลกับนิติบุคคลต่างกันอย่างไรเหรอคะ ใครพออธิบายได้ขอบอกด้วย ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

2020.12.10 6:59

ระถี

เปิดนะเปิดได้คะ แต่ถามว่าถ้าเปิดแล้วดีไหม อาจจะไม่ใช่ทางเลือกที่ดีเท่าไรนะคะ ถ้าอยากเปิดทั้งที เอาเป็นแบบ บัญชี สปีต ดีกว่าคะ ที่บอกว่าดี เพราะว่าดอกเบี้ยเงินฝากได้ดีกว่าตัวนี้คะ ส่วนถ้าคุณอยากเปิดแบบไม่คิดเรื่องดอกเบี้ย ก็เอาตัวนี้ได้คะ เพราะยังไงแล้วดอกเบี้ยไม่ได้ส่งผล แต่ถ้าเป็นเราขอผ่านตัวนี้นะคะ

2021.02.27 11:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ใช้บริการชำระค่าสาธารณูปโภคกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

อยากจะไปโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยไหม?

ถ้าอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ฝากได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

จะไปถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี