Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ต้องฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ทุกเดือนไหม?

เคยรู้จักบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่พอเราเปิดใช้งานบัญชีแล้ว เราจะต้องฝากเงินเข้าบัญชีที่เราเปิดอย่างน้อยเดือนละ 1 ครั้ง ที่จริงก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไรเพียงแต่ว่าบางครั้งก็ลืม ก็เลยอยากรู้ว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ถ้าเราเปิดใช้งานบัญชีแล้วเราจำเป็นจะต้องฝากเงินเข้าบัญชีทุกเดือนเลยไหม? แล้วต้องฝากเข้าอย่างน้อยเดือนละเท่าไหร่คะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Oliver

คิดว่าถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ถ้าเราเปิดใช้งานบัญชีแล้วไม่จำเป็นต้องฝากเงินเข้าบัญชีทุกเดือนค่ะ มีเพื่อนที่เคยไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ก็ไม่เห็นว่าเจ้าตัวจะต้องไปฝากเงินทุกเดือนเลยนะคะ ส่วนใหญ่แล้วจะเป็นไปถอนเงินมาใช้ทุกเดือนมากกว่าค่ะ 555 คิดว่าบัญชีตัวนี้ไม่ต้องฝากเงินเข้าทุกเดือนนะคะ

2020.08.05 17:17

เป็ด

คิดว่าเงื่อนไขของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ซีไอเอ็มบีไทยสมาร์ทพอย เงื่อนไขน่าจะเป็นเหมือนบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ธรรมดานะคะไม่ได้มีเงื่อนไขพิเศษอะไรเงินฝากไม่จำเป็นต้องเข้าทุกเดือนก็ได้ บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่ต้องเอาเงินเข้าทุกเดือนนะจะเป็นบัญชีเงินฝากประจำมากกว่า แต่ถ้าจะถอนเงินออกจากบัญชีก็อย่าลืมดูยอดเงินคงเหลือในบัญชีด้วยนะคะอย่าให้มันเหลือเยอะกว่ายอดขั้นต่ำไม่งั้นจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีค่ะ

2020.11.12 7:25

จิ๊บๆ¯\_(ツ)_/¯

แม้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ไม่ได้ทีเงื่อนไขให้เจ้าของบัญชีต้องฝากเงินเข้าทุกเดือน แต่ก็เป็นสิ่งที่ควรทำนะคะ เราเองก็พยายามนะ พยายามให้มีเงินเก็บอยุ่ในบัญชีทุกเดือนๆ จะมากหรือจะน้อยก็อีกเรื่องนึง ขอแค่มีเก็บบ้างก็พอ เดี๋ยวนี้อะไรๆมันก็ไม่แน่นอน เกิดตกงานหรือรายได้ลดลงมาละก็ ลำบากแย่ค่ะ

2020.12.10 7:10

โกวิท

ที่จริงปกติไม่ต้องฝากเงินเข้าทุกเดือนก็ได้ครับ มีตอนไหนก็ค่อยเอามาเข้าครับ แต่ถ้าอยากทำก็ได้ครับ บัญชีของเราจะเดินสวยดีครับ เวลาที่เราไปขอสินเชื่อต่างๆของธนาคารก็จะได้มีความน่าเชื่อถือครับ แล้วช่วยป้องกันเราเรื่องการคิดค่าธรรมเนียมดูแลบัญชีด้วยครับ ดีนะที่สามารถเอาเงินเข้าไปด้ทุกๆเดือน ผมนี่อยากทำนะแต่ทำไม่ได้สักที

2021.02.27 11:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ใช้บริการชำระค่าสาธารณูปโภคกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

อยากจะไปโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยไหม?

ถ้าอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ฝากได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

จะไปถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่กรุงเทพต้องมีเงินเดือนสักเท่าไหร่ครับ

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

การเล่นแชร์มีประโยชน์อะไรบ้างคะ?

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Common Sense By อลิอันซ์

Common Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติเหตุจากเกิดเดินทางหากผู้ที่เอาประกันนั้นมีอายุมากกว่า 16 ขึ้นไปและไม่เกิด 65 ปี จะได้รับความคุ้มครอง 3,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันนั้นอายุต่ำกว่า 16 ปีหรือมากกว่า 65 ปีขึ้นไปจะได้รับความคุ้มครอง 1,500,000 บาท และได้รับค่ารักษาในต่างประเทศสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

Common Sense By อลิอันซ์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเกิดอุบัติเหตุที่เราไม่คาดคิดขึ้นทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลโดยวงเงินสูงสุดถึง 1,500,000 บาท ในกรณีนี้จะเป็นค่ารักษาพยาบาลสำหรับอายุ 9 วัน - 75 ปี หากผู้เอาประกันนั้นอายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป จะได้รับค่ารักษาพยาบาลด้วยวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท จะคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุไปจนถึงคุ้มครองกระเป๋าเดินทาง

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี