Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยให้กับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เมื่อไหร่คะ?

ว่าจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ค่ะ อยากรู้ว่าถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ที่เราเปิดบัญชีก็เพราะอยากจะได้ดอกเบี้ยใช่ไหมคะ ที่นี่ก็เลยอยากจะรู้ว่าถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ธนาคารจะเริ่มจ่ายดอกเบี้ยให้กับเราเมื่อไหร่คะ? อยากรู้ว่าจะจ่ายให้เราแบบทุกเดือน หรือว่าจ่ายให้เราแบบทุก 6 เดือนคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Rohit

หลักๆที่เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ก็เพราะอยากจะได้ดอกเบี้ยจริงล่ะค่ะ แล้วก็สำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ตอนที่ไปอ่านรายละเอียดมาเนี่ยเห็นว่าธนาคารซีไอเอ็มบีไทยจะเริ่มจ่ายดอกเบี้ยให้กับเราทุกเดือนเลยนะคะตั้งแต่เราเปิดบัญชี ก็คือพอเราเปิดบัญชีปุ๊บ เดือนถัดไปธนาคารก็จะเริ่มจ่ายดอกเบี้ยให้กับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ทุกสิ้นเดือนเลยค่ะ

2020.08.08 17:17

ได่

บัญชีตัวนี้ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยให้เราทุกสิ้นเดือนเลยค่ะ แต่จริงๆถ้าเราไม่ได้ฝากเงินเยอะมากก็ไม่ค่อยเห็นว่าดอกเบี้ยมันขยับเท่าไหร่นะ เราว่า ถ้าอยากจะฝากเงินเพื่อกินดอกเบี้ยก็ถือว่าเป็นความคิดที่ดีแต่ถ้ามีเงินแล้วเอาไปลงทุนหรือลงในกองทุนอะไรแบบนี้น่าจะทำให้เห็นกำไรเร็วกว่าดอกเบี้ยโตนะ แต่ถ้าอยากทำเงินดองไว้เป็นเงินเย็นอันนี้เราก็ไม่ว่า ยังไงก็ลองดูนะคะ ว่าอยากได้แบบไหน

2020.11.12 7:26

ยินดี..ไม่มีปัญหา😁

อยากได้ดอกเบี้ยเงินฝากเยอะๆก็ต้องเอาเงินไปฝากเยอะๆ แต่บางคนรู้สึกว่าการได้ดอกเบี้ยจากเงินฝากมันน้อยไป เอาไปลงทุนทำอย่างอื่นน่าจะได้ผลตอบแทนกลับมาดีกว่า เรื่องนี้แล้วแต่ความชอบและความถนัดด้วยนะครับ หากใครพอจะรับความเสี่ยงได้ก็ลองเอาเงินไปลงทุนดู แต่ถ้าใครไม่ชอบความเสี่ยง การฝากเงินกับธนาคารก็ถือว่าเหมาะครับ

2020.12.10 7:24

ลามูลชา

ปกติแล้วจ่ายให้ทุกๆหกเดือน หรือ ปีละสองครั้งครับ เรื่องดอกเบี้ยไม่ค่อยห่วงเท่าไรหลอกครับ สำหรับผมนะ ไม่ว่าจะให้เดือนไหนก็มีค่าไม่ต่างกันครับ ดอกเบี้ยที่ผมได้น่าจะประมาณปีละ ร้อยกว่าบาทเองครับ ได้ไม่ค่อยมากเท่าไรครับ อยากทราบจังถ้าเพื่อนๆที่ได้ดอกเบี้ยเยอะๆส่วนใหญ่เพื่อนๆบริหารเงินกันยังไงครับ ถึงได้

2021.02.28 7:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ใช้บริการชำระค่าสาธารณูปโภคกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

อยากจะไปโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยไหม?

ถ้าอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ฝากได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

จะไปถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี